การลงทะเบียน Apple Care กับเครื่องมือสอง

aircadet46's picture
59
ขอคำแนะนำหน่อยครับ สำหรับ Macbook ที่ซื้อมือสองมานั้น ยังคงเหลือประกัน 1 ปีแรกอยู่
แต่เครื่องได้ Register กับ Apple ID ของเจ้าของเดิมไปแล้ว
เราจะสามารถลงทะเบียนกับ Apple Care ที่เราซื้อมาเพิ่ม โดยใช้ Apple ID ของเราได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับผม

ikok's picture
10285
ลองดูครับ

ผมคิดว่าน่าจะต่อได้ (เดานะครับ) แต่คงต้องเป็นใต้ ID ของเราครับ (ไม่มีเหตุผลที่เราจะไปต่อประกันให้เครื่องเราในชื่อคนอื่น แบร่..) ที่เราน่าจะต้องทำคือ register เครื่องให้มาอยู่ใต้ชื่อเราให้ได้ก่อนแล้วค่อยต่อประกัน .. <- ลองโทรสอบถามกับร้าน iStudio ดูอีกทีถึงวิธีการที่แน่นอนก็จะดีนะครับ เขาอาจจะมีขั้นตอนอะไรให้ปฎิบัติ

aircadet46's picture
59
ลองดูจริงๆด้วยครับ

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ