กระทู้แชท : สวัสดีวันศุกร์~ (กระดุ๊กกระดิ๊ก)

ikok's picture
10285
วันศุกร์ที่ 24 ตุลาคม 2551 :

วันทำงานอีกหนึ่งวัน... เมื่อวานใครไปเที่ยวไหนกันมาบ้างครับ?

10285
มาล่ะ

แอบมาเปิดกระทู้เงียบ ๆ เอาไว้ก่อน เดี๋ยวจะไปทานข้าวแล้วครับ
ขอให้มีความสุขกับวันสุขนะครับ ยิ้ม

sweet_jasmine_scent's picture
246
ไปสปามาค่ะ

บวกกับนอน และกิน และพักผ่อนสบายๆคะ มีความสุข
เห็นว่ามีเพิ่ม ไอคอนใหม่ด้วย ดีจัง แจ่ม

10285
หรูเริศมากครับ

เดี๋ยววันจันทร์ผมจะนอน24ชม.บ้างล่ะ หัวเราะร่วน

246
หยุดเนื่อง

ในวันอะไรอ่ะคะพี่ก๊อก

10285
ไม่ทราบครับ

เป็นวันทางศาสนาอะไรสักอย่าง ผมไม่แน่ใจ เรียกไม่ถูกเหมือนกัน.. รู้แค่ว่าหยุด แล้วผมจะได้นอนนนนน ~

ครับ:P

nickoe's picture
4320
อยากนอน........

อยากนอนเป็นทีสุด เมือวานยังนอนไม่เต็มอิ่มเลย ไปโน่นไปนี่ตลอด
มีวันหยุดทีไรต้องหมดไปกับการจัดการธุระที่ค้างคาทุกที แง........... หลอน

246
อันนี้เข้าใจคะ

เพราะเป็นเหมือนกันคะ
หยุดแล้วไม่ได้หยุด แห่ะ ๆ 1

ketto's picture
106
หมดเวลาพักร้อนแล้ว...

วันหยุดก็ไม่ได้หยุดเหมือนกันค่ะ...ตอนนี้หมดเวลาพักร้อนแล้วด้วย เวลาแห่งความสุขผ่านไปเร็วจริงๆ..วันจันทร์งานมารอแย้วว...เฮ้ออ แป่ววว

246
ดีคะคุณเกด

ว่าจะถามว่า คุณเกดทำงานเกี่ยวกับอะไรอ่ะคะ
เอ้ วันนี้วันศุกร์เอง งานวันจันทร์มาแย้วเยอ?

106
สอนหนังสือค่า..

สอนด้านการท่องเที่ยว..แหะๆ ปิดเทอมเลยได้หยุดพักผ่อน...วันจันทร์นี้เปิดเทอมแล้ว ตารางงานเต็มเหยียด...ตารางคุมทริปเยอะมากกก... ว่าแต่เวลาคุยในเวบ แอบบ๊องๆบ้าง เพื่อนๆอย่าว่ากันนะ.. หรือว่า...

10285
โห..

แบบนี้ก็นำทัวร์ได้สิครับ...

ปล.บ๊องๆ ได้ครับ ผมไม่ซีเรียส .. แล้วเราจะแอบเก็บไปเผากันเองทีหลังครับ ฮ่า... หัวเราะร่วน

106
ง่ะ...

คงจะไม่ได้เผาหรอกค่ะ..เพราะเวลาอยู่ที่มหาลัย เวลาไม่ได้สอนก็ประมาณนี้แหละค่ะ เนียนๆ...นศ.เค้าก็ชินล่ะ แต่เวลาอยู่ในห้องเราค่อยแปลงร่าง โหดร้ายนิดหน่อย..ฮ่าๆๆ หรือว่า...

10285
แปลงร่างเป็น...

ครูไหวใจร๊าย... ใช่ไหมคะ? แบร่..

10285
ทานข้าวเที่ยงเรียบร้อย :D

วันนี้เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก .. จะให้ดีอยากตื่นมาอีกทีแล้วเลิกงานเลยน่ะ
แบร่..

246
ม่ะเห็นเปงรายเลยคุณเกด

ดูพี่ก๊อกเป็นตัวอย่างสิค่ะ อิอิ มีความสุข
สอนหนังสือ หนุกมั้ยค่ะ
ไปเรียนด้วยได้มั้ยน๊า เขิน

10285
- -

ดูผมเป็นตัวอย่าง..ยังไงนิ แอบเคือง

ฮ่า.. จริง ๆ ก็ตามสบายล่ะครับ

246
ก็แบบว่า

น่ารักเป็นกันเองไงค่ะ มีความสุข
ที่เหลือไปคิดต่อกันเอาเองนะค่ะ
อิๆๆ หัวเราะร่วน

10285
ตกไปนิดนะครับ

ต้องบอกว่า น่ารัก เป็นกันเอง และ หน้าตาดี..

ด้วยนะคะ ... อาย

246
โอ้

ขอโทษคะ พิมพ์ตกไป
แหมขออภัยนะคะ แห่ะ ๆ 1

4320
ไปทริป meeting เมืองเหนือ

จัดทริปเลยดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ

10285
นั่นสิ

แอบไปแอ่วเมืองเหนือกันดีกว่าน้อ ~

106
จัดมาเลยค่ะ..

ว่าแต่กว่าสมาชิกแต่ละคน จะว่างพร้อมกันได้..มันจะอีกนานแค่ไหนค๊ะเนี้ย... หลอน

246
วันนี้นายซื้อของกินจากเชียงใหม่มาฝาก

อิ่มกันถ้วนหน้า
หนุบหนับกันใหญ่ มีความสุข

10285
กินทั้งวัน..

ระวัง... นะครับ แบร่..

4320
อูย.....

ไส้อั่ว............แคบหมู............น้ำพริกหนุ่ม
ไส้อั่ว............แคบหมู............น้ำพริกหนุ่ม
อ้วน.............อ้วน................ไม่อ้วน
เอ้ากินเผื่อด้วยคร้าบบบบบบ

106
เจ้านายมาเชียงใหม่เหรอคะ.

แล้วเมื่อไหร่คุณเจนจะมาบ้างคะ...อากาศเริ่มดีแล้วนะคะ..ของกินอร่อยๆเยอะด้วย ฮี่ๆๆ มีความสุข

246
อยากไปเหมือนกันคะ

แต่ว่า
ม่ะรู้จักคร๊ายเลยยย หมดกัน 2
ไม่รู้จะเที่ยวไงดี แห่ะ ๆ 1

246
คร้ายบอกว่า

กินทั้งวัน แค่เกือบตะหาก หรือว่า...
คุณนิก ที่พูดมามีหมดเลยคะ มีความสุข

10285
ช่วงนี้..

ผมคุมน้ำหนักนะ... เดี๋ยวไปถ่ายแบบแล้วไม่ขึ้นกล้อง .. หัวเราะร่วน

little_fuku's picture
703
ทำไม

ทำไมกระทู้แชทวันนี้ ไม่มีกระดุ๊ก กระดิ๊ก ค๊าาา
แบร่..

10285
มีแล้นน..

เปลี่ยนเพิ่มไปแล้วนะคะ
แห่ะ ๆ

106
ฮั่นแน่..

น้องฟลุ๊ก หายไปไหนแล้ว ..วันนี้สนใจแต่ น้อง Nano แน่ๆเลย.. ไม่ยอมมาเม้าท์กับพวกพี่ๆ (เนียนๆเป็นพี่ซะเลย..)หุหุ

703
ยังไม่ได้ค่ะ

16 gb สีเขียวของขาด
ยังรอของอยู่เลยค่าา
หมดกัน 1

วันนี้แก้ปัญหาใน itunes แทบแย่

106
พอกันเลย...

วันนี้ก็วุ่นวายกับ iTunes เหมือนกัน มีปัญหากับ artwork..เหอ เหอ..อยากได้นาโน แต่โดนเกลี้ยกล่อมแกมบังคับ ให้ซื้อ Touch แทนอ่ะ จะเถียงยังไงดีเนี้ย..เราชอบน่ารักๆตัวเล็กๆ..อีกคนบอกทำอะไรไม่ค่อยจะได้ สับสนหมดเลย เฮ้ออ แห่ะ ๆ 2

10285
เหมา 2 เลยค่ะ..

แบร่..

703
ช่าย

นาโน 16 อ่ะเพิ่มเงินอีกนิดเดียวก็ได้ทัชแล้ว
แต่ว่า เราว่านาโน น่ารักกว่า ฮี่ๆๆๆ
ก็ผู้หญิงนี่นาา อีกอย่างเบื่ออะไรที่ minimalism แล้ว
ขอสีเจ็บๆๆมั่ง ฮี่ๆๆๆ มีความสุข มีความสุข

10285
เป็นผมนะ

ผมก็เอานาโนเหมือนกันครับ

ปล. แอบอิจฉาคนจะได้ iPod ใหม่นะนี่ ~

106
เป็นความคิดทีดีค่ะ..

เถียงกันแทบแย่...เกลี้ยกล่อมเราสารพัดให้ซื้อ Touch เหมือนกัน..ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย ต่างคนต่างใช้ มะเข้าใจ แห่ะ ๆ 2 อยากได้สีเจ็บๆ จี้ดๆๆ โดนใจจริงๆ ถ้ามัวแต่เถียงกันแบบนี้ สงสัยกว่าจะได้เครื่อง ปีหน้าแน่เลยค่ะคุณก๊อก..ฮ่าๆ

246
cheer nano ค่ะ

สีส้มมมมมมมม ความรักเข้าตา

10285
เถียงกันแล้ว...

ถ้าสุดท้ายไม่มีใครเอา จะโยนมาให้ผมก็ได้นะครับ ~
แบร่..

246
ตกใจ

ตะลึง 3 ตะลึง 3 ตะลึง 3
ไม่ยักรู้แหะ มีความสุข

หลับ 1

10285
ตกใจทำไมคะ..

ออกจะงานรัดตัวน่ะ ช่วงนี้... หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

106
..มาแร้วๆ..

มาทำให้เพื่อนๆตกใจเล่น แล้วก็ชิ่งหายไป... หุหุ เรื่องเที่ยวขอให้บอกค่ะ แต่ถ้าหลงไม่รับประกันนะคะ.. หัวเราะร่วน ฮ่าๆๆ ล้อเล่น เราต้องทำตัวให้กลมกลืนกับ นศ.ไว้ค่ะ ..(เกี่ยวมั้ยเนี้ย.. สงสัย? )

10285
สวัสดีตอนบ่ายครับคุณเกด..

เป็นเจ้าถิ่นพาหลงได้ไง ~

106
สวัสดีค่ะ

ไม่หลงก็ได้ค่ะ แค่พาอ้อมเฉยๆนะคะคุณก๊อก อาย ..เชียงใหม่ถนนเล็กๆเยอะมากกก..จำทางได้แล้ว แต่จำชื่อถนนไม่ได้หรอก มันเยอะมากก ผู้หญิงมักจะมีปัญหาเรื่องเส้นทางเป็นปกตินะคะ มีใครเป็นบ้าง..หาพวกๆ แห่ะ ๆ 1

246
รู้สึกว่า

จะมีผู้หญิงน้อยกว่านะคะแถวนี้ เขิน
เป็นบ้างคะ อาการนี้แหะๆ แห่ะ ๆ 1

106
เป็นหนักด้วยค่ะ..

ถนนหนทางในกรุงเทพ เดี๋ยวนี้ไม่ต้องพูดถึงค่ะ...หลงเท่านั้น..ต้องมีคนขับให้ตลอด หุหุ หรือว่า...

10285
ผู้ชายก็มีปัญหานะคะ

เรื่องจำเส้นทางไม่ได้เนี่ย.. ผมเป็น
จำอะไรไม่ค่อยได้ จำได้แต่ว่า สาวเชียงใหม่น่ารัก.. อาย

246
เหอๆๆๆ

รู้สึกว่าอาการพี่ก๊อกเนี้ย
เป็นกันทั้งโลก พวกผู้ชาย หัวเราะร่วน
อิๆๆ

106
เอ๊ะ !!

รู้สึกว่าคุณก๊อกจะชมสาวๆ ทุกจังหวัดเลยนะคะ..
สาวเมืองชล สาวเชียงใหม่...คุณเจนคิดค่ารักษาความลับได้แล้วเนี้ย..ฮ่าๆๆ ยิ้มปากกว้าง