MSN สามารถใช้กล้องได้เเล้วค่ะ

ku_e_pet's picture
29
download โปรแกรม AMSN ที่ http://www.amsn-project.net/
ใช้กล้องได้สบายปร๋อ มีความสุข

nengkung's picture
74
โหลดมาแล้วลงไงอะคับ ลงไม่เป็น

โหลดตัวไหนอะคับ มันเป็น .exe อะคับ

pippo's picture
2469
เข้า Google

แล้วพิมพ์ aMSN for Mac นะครับ

ที่โหลดมาแล้วเป็น .exe คงจะเป็นของ Window ครับ

flukesamed's picture
73
งี้ต้องลองโหลดมาทดสอบด่วนๆ ครับ ^ ^

ขอบคุณมากๆ นะครับ (เวอร์ชั่นก่อนหน้าที่ผมลงไว้ ใช้ได้ทีสองทีผมก็ล้มเลิกเลยครับ เพราะกล้องไม่เวิร์ค 55)

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ

ยิ้ม คราวนี้เพื่อน ๆ ที่อยากเล่นกล้องจะได้มีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมาเสียที

phyathai68@hotmail.com's picture
13
ผมโหลดมาแล้วครับ

ผมโหลดมาแล้วครับ กล้องยังใช้ไม่ได้อยู่ดี ขอคำแนะนำด้วยครับบบบ

phyathai68@hotmail.com's picture
13
ลองใหม่อีกทีแล้วครับ

ลองใหม่อีกทีแล้วครับ ทีนี้ได้แค่ครึ่งเดยวครับ เขาเหนเราแต่เราไม่เห็นเขา แก้ไขยังงัยดีครับ

boy88888's picture
215
ไม่เห็นอะ

ผมใช้ Snow Leo Part 10.6 อะครับ

ผมลองใช้กล้อง เพื่อนบอกว่า ตอนแรก Connect แล้วก็เด้ง
พอครับที่ 2 เป็นขาวจั๊ววว เลยอะครับ

แก้ไง

215
ยังไม่ได้อะครับ

ลองเปลี่ยน Port อะไรตามนั้นดูแล้ว

เพื่อน ที่ ใน M เค้าบอกว่าไม่ได้

10285
ถ้าลองแล้วยังแก้ไม่ได้

ใช้โปรแกรมอื่นไปก่อนครับ เพราะทาง developer ก็ยังหาทางออกให้กับคนอื่นในกระทู้ที่เจอปัญหานี้ไม่ได้เหมือนกัน

29
ดูใน Youtube มาค่ะ วิธีโหลดง่ายมากๆ

ดู link นี้นะค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=-A-4q4LtOmw

rsakchai's picture
396
ไม่ได้เหมือนกันครับ

พยายามมาหลานรอบแล้ว ไม่ได้เหมือนกันครับ ว่าแต่คุณเพชรลองใช้ดูแล้วไม่มีปัญหาหรอครับ

215
ผมก็ไม่ได้

ลองใช้กับเพื่อนหลายคนแล้วอะ

ไม่ได้เลยสักคน บางคนบอก จอขาว บางคนบอก
connect แล้วหลุด

396
ก็ต้องพึ่ง Skype ต่อไป

อีกนานไหมครับพี่ก็อกกว่าเค้าจะพัฒนาสำเร็จเสียที ผมว่ามีหลายคนมาก อยากใช้ web cam บน MNS พี่ก็อกไปกระซิบบอกลุงจ็อบให้หน่อยซิครับ

10285
เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับทาง apple ครับ

เป็น service ของทาง msn และ protocol ที่เขาเลือกใช้ อยู่ที่ผู้พัฒนาโปรแกรมรายย่อยอื่น ๆ (ในที่นี้คือ aMSN) ว่าจะ implement ได้ดีแค่ไหนครับ เพราะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด service ด้านล่างของ msn เปลี่ยนตลอด ขนาด msn for mac เองยังเอาตรงนี้มาใช้ไม่ได้เลย

เป็นผมคงไม่หวังให้บริษัทอื่นทำตรงนี้ได้ครับ แบร่..

การผูก software เข้ากับ service ที่คนใช้เยอะ ๆ ของบริษัทอื่นเป็นเรื่องน่าปวดหัวครับ หลายบริษัทเลยทำระบบการใช้งานกล้องขึ้นมาเอง เช่น skype ครับ หรือไปผูกเข้ากับ service อื่น ๆ เช่น iChat ยิ้ม

396
รับทราบครับพี่ก็อก

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายโดยละเอียดครับ ยังไงก็ยังรัก Mac ครับถึงจะมีปัญหาอยู่บ้างก็ตาม

29
เพชรใช้ aMsn ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะค่ะพี่ศักดิชัย

ตอนนี้อยากเล่น ichat,skype ค่ะแต่ไม่รู้จะเล่นกับใคร

minemind's picture
3876
ผมอยากให้มีห้อง ichat สำหรับ

ผมอยากให้มีห้อง ichat สำหรับ mmm จังเลย

nickoe's picture
4320
แหะๆ

ผมกับพี่ก็อกเคยลองครับ แต่จุดไม่ติด ฮ่าๆๆๆ
เชื้อไฟมันน้อยครับ

10285
ไม่ต้องตั้งเป็นห้องก็ได้นะ

ตั้งเป็นกระทู้รวมไปเลยก็น่าจะได้นะ ยิ้ม ดีไหม?

update : ผมจัดให้แล้วครับ ๕๕๕๕
http://macmuemai.com/forum/topic/2700

29
จุดอีกทีดีมั้ยค่ะ

คราวนี้จุดด้วยใจเลย
หุหุ (เลี่ยนมาก)

10285
จุดด้วยใจ...

แล้วใครจะมารับรอง ~ แบร่..

(ผมก็เลี่ยนได้ครับ ๕๕๕๕)

215
จุดก็ดีครับ

อยากลองใช้ iChat เหมือนกัน
ไม่เคยใช้เล๊ยยยยยยยยยยยย
ไม่มีเพื่อนใช้ Mac เ ลย

ตอนนี้เล่น Skype แทนละ
ใครอยากคุยแอดมานะ banbusoi2

29
มี skype เหมือนกันนะ

แต่ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร มันดูตรงไหนอ่ะค่ะ ?
น่าจะ petcharat นะ
ไม่ได้เล่นจนลืม

10285
skype ของผมไม่ค่อยได้ใช้..

ลืมสาปสูญไปแล้วเหมือนกันครับ ๕๕๕๕ หัวเราะร่วน