ย้าย Application iPhone

Gio Gio's picture
24

คือว่าผมเปลี่ยนมาใช้ Mac แต่ว่าแอ็ปปิเคชั่นของไอโฟนยังอยู่ในพีซี ผมอยากจะย้ายมาไว้ใน Mac น่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงเหรอครับ เสียดายมากๆ (T~T)

boy88888's picture
215
เข้าไปที่

เข้าไปที่ C:/User/My music /iTunes (ก็อปปี้มาหมดเลย)

sajiro's picture
1179
แหมๆ

เราไม่มีไอโฟน เลยตอบไม่ได้ อิอิ มีความสุข

24
หาไม่เจออะคับ

หาไม่เจออะคับ ผมเข้าไปหาในไฟล์อย่างที่บอกแล้วน่ะครับ แต่หาไฟล์แอปฯไม่เจอเลยอะครับ รบกวนช่วยบอกให้ระเอียดกว่านี้หน่อยไ้มั้ยครับ หรือว่าถ้ามีวิธีอื่นก็ได้นะครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ในโฟลเดอร์ iTunes ไม่มีโฟลเดอร์ application เหรอครับ

24
มีครับผม

มีครับผม แต่ว่าผมก็ลองก็อปมาลงไว้ในน้องแม็คฯแล้วนะครับ แต่มันก็ใช้ไม่ได้อะครับ มันไม่เห็นขึ้นมาเลยน่ะครับ

Nannie's picture
600
ใช้ menu authorize ใน iTune ค่ะ

iTune 1 account สามารถแชร์ app ได้ 5 เครื่องนะคะ

ใน menu ด้านบนของโปรแกรม iTune จะมีคำสั่ง authorize อยู่อ่ะค่ะ ลองดูนะคะ