ทำ boot campแล้ว ต้องการลบออกทำไงค่ะ

cjarurat's picture
5
ลง window ไปแล้วต้องการเอาออกอะคะ
เราสามารถทำเองได้มั้ยค่ะ หรือว่าต้องลง macintosh ใหม่ด้วย

[เก็บกระทู้นี้เข้าห้อง how-to นะครับ มีคำตอบที่ชัดเจนแล้ว - ก๊อก]

o_f_f_s_k's picture
3
ทำได้เองครับ ไม่ต้องทำการลง

ทำได้เองครับ

ไม่ต้องทำการลง System ฝั่ง Macintosh ใหม่ครับ

ให้เข้าไปที่ Go > Utillity > Bootcamp Assistant > Continue > Remove Partition

แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

ni2008_cpf's picture
82
หากต้องการลบ Windows ออกให้ไปที่...

1.Utilities -> Boot Camp Assistant
2.เลือก Create or remove a Windows partition -> Continue

Partition ของฝั่ง Windows ก็จะหายค่ะ

Cybernet's picture
399
ตามที่ทั้งสองท่านบอกเลยครับ

ตามนั้นเลยครับผม ไม่ต้องลง OS X ใหม่ครับ

cjarurat's picture
5
จะลองทำดูนะคะขอบคุณมากค่ะ

/จะลองทำดูนะคะขอบคุณมากค่ะ

noon_naja@hotmail.com's picture
6
คือผมก็ต้องการจะลบ วินโดว์ออก

คือผมก็ต้องการจะลบ วินโดว์ออก อะครับ แต่ว่า พอดี คลิ๊กเข้าไปใน boot camp แล้วมันขึ้นว่า ตัว boot camp หมดอายุอะครับ ต้องทำยังไงครบผม

ikok's picture
10285
ผมเอาไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่ให้แล้วนะครับ

ที่นี่ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/2710

แบบนั้นน่าจะมีคนเห็นมากกว่ามาถามต่อจากหัวข้อเดิมนะครับ ยิ้ม