ได้ iPhone 3G มาใช้ในราคา 0 เยนครับ

rsakchai's picture
396
วันนี้ตั้งใจไปแค่หาเรื่องคุยกับสาวๆใน shop ของ softBank ซึ่งเป็นบริษัทที่ขาย iPhone ที่ญี่ปุ่นเท่านั้นจริงๆ ไม่ได้ตั้งใจไปซื้อเลยครับ สาวที่นั่นก็ตอบกลับมาเป็นภาษาอังกฤษเป็นชุดใหญ่ประมาณว่า
iPhone 3GS 16GB จ่ายรายเดือน 5,705 เยนสำหรับทุกอย่างรวมใช้เน็ทบน G3 unlimited ก็เลยสนใจว่าจะเอา pakage นี้ แต่ปรากฎว่า VISA ไม่พอ 24 เดือน ขาดไปเดือนเดียว สาวเจ้าเค้าไม่ยอมบอกว่าถ้าจะเอารุ่นนี้ต้องจ่ายค่าเครื่อง 46,080 เยนกับเสียค่าบริการอีกเดือนละ 3,785 เยน ผมคิดแล้วไม่เอาดีกว่าเสียดายเงินก้อน
สาวเจ้าก็เลยเสนอ 3G ไม่มีค่าเครื่องซักเยน จ่ายค่าบริการทั้งหมด 4,425 เยน เงื่อนไขเหมือน 3GS แต่มีส่วนลดอีก 5 เดือนแรก จ่ายแค่ 3,245 เยน 19 เดือนที่เหลือ 4,425 เยนก็เลยหิ้วกลับมา แบบยังไม่รู้จะเอาไว้ใช้ทำอะไรเลยครับ งง..งง​..ตัวเองอยู่เหมือนกัน อิอิ
เก็บเอารายละเอียดมาฝากเพื่อนๆเพื่อเปรียบเทียบกับราคาในเมืองไทยครับ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่คิดอยากจะใช้ iPhone ไม่มากก็น้อยนะครับ

nengkung's picture
74
นี้ต้องซี้อที่ญี่ปุ่นหรอครับ

มีในไทยมะคับ

396
ไม่ทราบรายละเอียดในไทยครับ

พอดีติดคุกอยู่ที่ญี่ปุ่นจนถึงเดือนมีนา 2555 ครับ

sajiro's picture
1179
ถึงขนาดเรียกว่า..

ติดคุกเลยหรอคัับ

396
ยังงี้เรียกว่าไงดีครับ

คนญี่ปุ่นเค้าบ้างานมากๆครับ ยิ่งผมมาเรียนต่อป.เอกด้วยต้องเข้าทำแลปทุกวัน 9:00-18:00 เสาร์อาทิตย์ก็ต้องเข้าอย่างน้อยก็ครึ่งค่อนวัน แถมไปอยู่ในเมืองเล็กๆทางเหนือของญี่ปุ่น หนาวทั้งกะปีครับ ไม่ค่อยอยากออกไปไหนด้วย ร้อนสุดของที่นี่ 25 C ประมาณ 2 อาทิตย์ หน้าหนาวไม่ต้องพูดถึงติดลบซักสี่ห้าเดือนเป็นอย่างต่ำ ช่วงดอกซากุระบานนี่อุณหภูมิต่ำกว่า 10C ใครว่าอยู่เมืองนอกสบาย อย่าไปเชื่อครับ ดีว่าเค้าจ้างให้มาเรียน ก็ทนๆกันไปอีกสองปี กลับไปผจญม็อบบ้านเราท่าจะมีความสุขกว่าครับ อิอิอิ

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

ดีจัง ไม่ได้ไปเอง แต่เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
ดีใจด้วยครับพี่หมอ

ใช้แล้วถูกใจไหมครับ

396
บอกตามตรง

ใช้ไม่เป็น ไม่น่าเลยเห็นแก่คนขายน่ารัก

ikok's picture
10285
ใจเย็น ๆ ครับพี่หมอ

เดี๋ยวสักพักก็คุ้นล่ะครับ ยิ้ม

1837
นึก..

นึกหน้าคนขายไว้ค่ะ..อิอิ ยิ้มออก..55

396
เอามาแล้วนี่ ต้องพยายามใช้ให้คุ้ม...อิอิ

ตอนนี้ก็ยังเบลอๆอยู่เลยครับ

10285
ว่าแต่ว่า...

ได้เบอร์สาวในร้านมาด้วยไหมครับ แจ่ม

sajiro's picture
1179
ถ้าได้มา...

ได้มากี่คนครับ (รู้สึกมีคนรอส่วนแบ่งแยะ)

1837
โอ้ ทอป..

ทอป จะเอาหรอ.. ร้ายนะเรา

ไม่น่าเชื่อ... อิอิ

396
บ้านเมืองต้องการความสามัคคี ปรองดองกัน

เอาเป็นว่าเพื่อไม่ให้เกิดปัญหา ผมขอรับผิดชอบสาวๆแต่เพียงผู้เดียวหละกัน

1837

ตะลึง 2 ช่างเป็นการเสียสละที่ยิ่งใหญ่ จิงๆเลยเน๊าะ พี่หมอ หัวเราะร่วน

10285
สมเหตุสมผลมากครับ

พี่หมอทำเพื่อน้อง ๆ จริง ๆ แจ่ม

nickoe's picture
4320
ถ้าเป็นพี่

ก็คงทำแบบเดียวกันใช่ไหมครับ แบร่..

10285
:P

(ไม่นะ) หัวเราะร่วน

396
รอช้อน 3Gs ตอน 4G ออก

เพราะอาจจะเจอเหมือนเดือนมิถุนาปีที่แล้ว ตอนที่ 3Gs ออกใหม่ 3G ที่ญี่ปุ่น เหลือเท่านี้ครับ

ปล. 100 เยนตอนนี้ประมาณ 35-36 บาท

396
ถ้าช้อนซื้อมาได้ไครสนใจยกมือขึ้นครับ

กะว่าจะหากำไรไว้ให้พี่ก็อกจัด MMM Meeting ดีไหมครับ

1837
ดีค่ะ

น่าสนใจๆ อิอิ รอนู๋ได้ตังทำงานก่อนนะ 5555

เริ่มอยากได้ ยิ้มปากกว้าง

nengkung's picture
74
น่าสนครับ

แต่ว่า ค่าบริการก็ยังแพงอยู่ดีครับ

T_T