เสียงmacbook proดังครับ

ac121's picture
6
ผมพึ่งจะซื้อ macbook pro 15นิ้ว ตัวTop มา1เดือน ปรากฎว่า เมื่อประมาณอาทิตย์ที่เเล้วใช้ๆอยู่เสียงเครื่องทำงานดังมากครับ ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร เลยลองโทไปถามพี่ที่ร้านดูเขาเเนะนำให้ update software ปรากฎว่าเสียงก็ไม่หายไปครับ ไม่รู้จะทำไงดี ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเสียงก็จะตามมาเลยครับ แล้วยิ่งวันนี้ดังขึ้นด้วยครีบ เพื่อนหรือพี่คนไหนรู้รบกวนด้วยนะครับ เซ็งมาหลายวันเเล้วพึ่งจะซื้อเเท้ๆ เเถมตัวใหม่ดันออกมาอีกราคาก็ถูกกว่า เศร้าเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
เสียงดังนี่

เสียงดังนี่ มันเป็นเสียงพัดลมรึเปล่าครับ ? เป็นไปได้มั้ยว่า พัดลมอาจจะทำงานผิดปกติ

6
เป็นไปได้ครับ

น่าจะเป็นไปได้ครับ เเต่พึ่งซื้อมาเเค่เดือนเดียวเองทำไมมีปัญหาเร็วจังอะครับ แล้วเเบบนี้ถ้าเราเปิดใช้งานต่อไปเรื่อยๆจะมีปัญหาไหมอะครับเพราะตอนนี้ไม่สะดวกเอาไปเข้าศูนย์อะครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ minemid ด้วยนะครับ

minemind's picture
3876
ยกไปดีกว่าครับ

พัดลมดังเนี่ยมันเกิดได้หลายสาเหตุ แต่มันไม่น่าจะดังตั้งแต่เปิดเครื่องนะครับผมว่าลองเอาเครื่องไปตรวจเช็คที่ร้านหน่อยก็ดีนะครับ ถ้าฝืนใช้ต่อผมว่าอายุการใช้งานจะสั้นลง

ถ้ายังไม่สะดวกยกไปก็คงต้องตรวจเช็คอะครับว่า มีปัจจัยอะไรบ้างที่พอจะเป็นสาเหตุ เช่นมีอะไรไปอุดช่องระบายลมรึเปล่า มีมดอะไรเข้าไปตายรึเปล่า หรือ cpu ทำงานผิดปกติ(ร้อนเกินไป) หรือพัดลมทำงานผิดปกติ

Nu-eMMa's picture
1837
กรณี.

แบบนี้ ถ้าเรายกไปที่ร้านเค้าจะแครม ให้ใหม่ป่ะ ละจะได้ตัว ล่าสุดม๊ะ

อิอิ อยากรู้ๆๆ แบร่..

nickoe's picture
4320
พูดเป็นเล่นไป

มีคนเคยได้นะครับ
แต่ด้วยความที่ของมันไม่มีอีกต่อไปแล้ว
แล้วเป็นเคสพิเศษจริงๆครับ
ซึ่งกว่าจะได้ต้องส่งเรื่องไปที่ apple usa เองครับ

1837
อุ้ย... อยากได้

.. เริ่มแช่งเครื่องตัวเอง ละ 555555 หัวเราะร่วน

4320
คำเตือน

เฉพาะเคสพิเศษเท่านั้นจริงๆครับ
และเกิดได้ยากมากถึงยากที่สุด

1837

พี่นิกพูดซะ... แอบเคือง

6
เเย่เลย

ตอนนี้อยู่ต่างประเทศอะครับกว่าจะได้กลับก็เดือนหน้าเลย แบบนี้สงสัยต้องพยายามไม่ใช้เเล้ว เเย่เลย

pippo's picture
2469
ผมกลับคิดอีกแบบนะ

ถ้ายังอยู่ในประกัน ผมใช้งานค่อนข้างเต็มที่ไปเลย แบบว่าถ้าของเค้าดีไม่มีปัญหาก็จะทนได้

แต่ถ้าจะมีอะไรจุกจิกก็ให้มันเกิดซะก่อนหมดประกัน จะได้เคลมซะก่อน

1837
เห็นด้วยค่ะ

ใช้ไปให้พังไปข้างนึงเลยย

4320
ใช้ไปเลยครับ

ประกัน worldwide ครับ
เมืองนอกไม่เรื่องมากด้วย

sajiro's picture
1179
ถูกครับ

จับลุยๆไป เสียจะได้ซ่อมฟรีด้วย

6
ผมซื้อมาจาก U storeครับ

ผมซื้อมาจาก U storeครับ เราเอาไปเช็คที่istudioสาขาไหนก็ได้ใช่ไหมครับ

4320
ครับ

ไปที่ไหนก็ได้ครับ หรือร้านเดิมก็ได้
ส่งเองก็ได้ แต่ว่าตอนนี้ต้องไปส่งที่พระรามสาม หรือ ฟอร์จูนครับ
สยามดิส ปิดทำการ

6