BusohSensen's picture
49
ทำยังไงให้มันจำชื่อที่เราคั้งครับเวลา sign in เข้าไปเล่นทีไรมันขึ้นแต่ชื่อจริงนามสกุลจริง

ikok's picture
10285
เรื่องนี้

ผมก็จนด้วยเกล้าเหมือนกันครับ คือบางครั้งเขาก็จำ บางครั้งเขาก็ลืมครับ ยิ่งภาพ avatar แล้วยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ เปลี่ยนรูปไปสามรอบแล้ว คนอื่นยังเห็นเป็นรูปแรกอยู่เลย -0- /

49
เออ

ใช่ครับภาพด้วย ถ้าเปลี่ยนมาใช้ amsn จะดีไหม แล้วมันออน สอง เมล์ พร้อมกันได้รึเปล่า

10285
amsn ไม่ทราบครับ

ว่าออนพร้อมกันได้หรือเปล่า แต่รู้สึกว่า adium น่าจะได้ครับ

ถ้าไม่นับเรื่อง status update กับรูปแล้ว adium ก็ไม่ขี้เหร่นะครับ ยิ้ม หรือคุณจะลองใช้ amsn ดูก็ได้ครับ มีสมาชิกหลายท่านใช้อยู่ เพราะเริ่มใช้กล้องได้แล้ว (adium ยังทำไม่ได้)

sajiro's picture
1179
Adium ของทอปเนี่ย

ก็ไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเลยนะครับ

10285
เวอร์ชั่นใหม่อาจจะไม่เป็นก็ได้ครับ

ผมใช้เวอร์ชั่นเก่าอยู่ เพราะเคยตาม update แล้วเขาทำงานไม่ได้ไปช่วงนึงผมเลยย้อนกลับไปลงเวอร์ชั่นก่อนหน้า แล้วใช้มาเรื่อยจนถึงปัจจุบันครับ ของที่ทอปใช้อาจจะไม่เป็นแล้วก็ได้ครับ ยิ้ม

sajiro's picture
1179
คงงั้นมั้งครับ

แต่ทอปชอบ Adium ตรงที่ลูกเล่นปรับแต่งสีอะไรได้หลากหลายดี

49
จริงแล้ว

อยาเปลี่ยนมาใช้ amsn เหมือนกัน เเต่ติดที่ adium มันออนสองเมล์ได้