แต่ก่อนดูบอล online ผ่านเครื่อง mac ไม่ได้ เดี๋ยวนี้ดูได้แล้ว เลยอยากเอาแชร์ครับ

F.C.'s picture
156
สวัสดีครับ
แต่กอนผมมีปัญหาในการจะดู tv หรือดูบอลผ่านเนต โดยใช้เครื่อง mac
แต่เดี๋ยวนี้ดูได้แล้ว เลยอยากเอามาแชร์ ครับ เข้าไปที่เวบนี้เลยครับ ไม่ต้องใช้โปรแกรมเสริมใดๆ ทั้งสิ้น

http://www.atdhe.net/index.html

ปล ผมเข้าจากต่างประเทศ รายการ tv จึงเป็นของประเทศที่ผมอยู่ตอนนี้
แต่ผมก็ได้รับคำแนะนำมาจากคนไทยในเวบอื่นที่ผมไปเจอมา
ก็คิดว่าคนอื่นๆ ในไทยก็น่าจะใช้ได้ด้วย
ยังลองดูละกันนะครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ถ้าใครที่ดูได้ในวิธีอื่นๆ จะเอามาแนะนำด้วยผมก็ว่าดีนะครับ

ถ้าเป็นกระทู้ซ้ำๆ ก็ขออภัยนะครับ
ถ้าเห็นว่าซ้ำแล้วจะลบออก ก็ไม่มีปัญหาครับ

ก็แค่หวังดี

[ผมย้ายกระทู้เข้าห้อง how-to/tip-tricks นะครับ เป็นคำแนะนำที่น่าจะมีประโยชน์ - ก๊อก]

keep_kim's picture
379
เวลาผมจะดูบอล ผมก็ทำง่าย ๆ

เวลาผมจะดูบอล ผมก็ทำง่าย ๆ คับ . . . .

รัน พาราเลล เลยคร๊าบบบบบบ 5555555
แล้วก็ sopcast หรือ tvant อะไรก็ว่ากันยาวไป ฮ่าา ๆ ๆ

ได้ดูบน mac เหมือนกันคับ แฮะ ๆ ล้อเล่นนะคับ จะลองดูคับ
ขอบคุณคับ