Adium แอดเมล์ไม่ติดครับ

sajiro's picture
1179
คือเวลาที่แอดเมล์ไปแล้วเนี่ย มันไม่ขึ้นน่ะครับ ไม่ขึ้นก็คือหมายถึงเวลาที่เค้าออน แต่ทอปยังเห็นเป็นออฟตลอดเลยอ่ะคับ

ประมาณนี้น่ะครับ รบกวนด้วยครับ - -''

Nu-eMMa's picture
1837
พี่เคยแอด

ก้อขึ้นปกตินะทอป.. แปลกจัง..

รึอาจเป็นเพราะพี่เล่นสลับกับ msn for mac ด้วยหว่าา เดี้ยวลองดูก่อนนะ

1179
กรรม ไหงงั้นเนี่ย

คือแบบว่า ทอปแอดไปแล้วเห็นเค้า แล้วพอสักพักก็มีหน้าต่างขึ้นมาว่าต้องการให้แอดเมล์นี้ขึ้น Server ไหม ทอปก็ โอเคไป

แล้วทีนี้ผลคือทอปไม่เห็นเค้า แต่เค้าเห็นทอปไงพี่

1179
ขออนุญาติ

ดันกระทู้นะครับ - -''

nickoe's picture
4320
ไม่แน่ใจนะครับ

แต่เป็นผมจะลองเข้า mail แล้วไปจัด contact ในนั้นก่อน
ดูว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่าครับ ถ้าไม่หายก็ลบ account ใน
adium ทิ้งแล้วสร้างใหม่ครับ