สอบถามเกี่ยวกับ Window มีเสียงบ้างไม่มีเสียงบ้างครับ

chansonjai's picture
21
เครื่องผมเป็น MacBook Black 2.4GHz Core2Duo HD 250 GB ได้ลง Window XP SP3 ผ่าน Bootcamp ลงได้เรียบร้อยไม่มีปัญหาใดๆ แต่ Window มีเสียงบ้างไม่มีเสียงบ้างครับ เท่าที่ลองสังเกตุดู ถ้าก่อนปิดเครื่องได้ปิดเสียงไว้แล้วถ้าเปิดมาใช้อีกรอบจะไม่มีเสียง แต่ถ้าก่อนปิดเครื่องเปิดเสียงไว้ พอเปิดมาอีกทีเสียงก็จะมีมาด้วย ได้ลบและลงใหม่หลายครั้งแล้วแต่อาการเดิมก็ยังไม่หาย ต้องทำไงครับ

ปล. OSที่ติดมากับเครื่องเป็น 10.5.x แต่ได้ทำการอัพเกรดเป็น Snow Leopard(เป็นแผ่นก๊อปครับ)