Adobe Dreamweaver CS4 เข้าไม่ได้

notekungs's picture
116
Adobe Dreamweaver CS4 ของผมเข้าไม่ได้อ่ะครับ ไม่ได้ใช้นานเป็นอะไรเนี้ย >,<
เพื่อน ๆ ช่วยดูให้หน่อยน่ะ ต้องการใช้มาก

AttachmentSize
Picture_4.png58.66 KB
minemind's picture
3876
ลง reinstall อีกรอบดูครับ

ลง reinstall อีกรอบดูครับ

116
ตรงไหนหว่า ?

reinstall ตรงไหน หว่า ? พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง app ตัวนี้เลย >,<

3876
ลงซ้ำครับ หรือจะลบ

ลงซ้ำครับ หรือจะลบ แล้วลงใหม่อีกทีก็ได้

116
โปรแกรมไม่ได้ลงเอง >,<

พอดีโปรแกรมผมไม่ได้ลงเองอ่ะครับ พี่ที่ร้านลงมาให้ ทำไงดีอ่า

pippo's picture
2469
ในโฟลเดอร์

ของ Application ในชุด CS4 แต่ละตัวจะให้ Uninstall มาครับ

แต่พอเปิดขึ้นมาก็ต้องมาเลือกติ๊กตัวที่ต้องการลบอีกที เพราะเค้าจะ List CS4 ทั้งชุดมาให้หมด

ถ้ามีแผ่น โปรแกรมอยู่ก็ install ลงไปใหม่ โดยเลือกเฉพาะตัวที่ต้องการครับ

3876
เบื้องต้น

ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ แต่ว่า ถ้าเป็น CS5 เค้าจะจำ serial นั้นไว้ตลอด

ถ้าเป็น master pack ก็ต้อง download trial ของ master pack มาลงครับ
แต่ถ้าลงเป็นแบบตัวแยกมาเฉพาะ ก็ต้อง load trial ของตัวนั้นมา

เพราะว่า serial ของทั้ง 2 ตัวไม่เหมือนกัน

load ได้จาก www.adobe.com/downloads/ ครับ

หรืออีกทางก็ยกไปที่ร้านให้เค้าลงให้ใหม่