ปิด AriPort แล้วเปิดไม่ได้ค่ะ ทำไงดี

Nu-eMMa's picture
1837
ไปปิดไว้ แล้วเปิดไม่ได้ค่ะ ไปคลิกเปิดไงก้อเปิดไมได้ ค่ะ

ทำไงดีค่ะ เป็นดังภาพค่ะ

AttachmentSize
Screen_shot_2010-05-10_at_6.07.20_PM.png94.35 KB
minemind's picture
3876
ไว้อาลัยให้ air port น้องเอ็มครับ

แจ่ม

1837
อา แก้เลยๆ

อย่าใจร้ายกะนู๋ดิ แป่ววว

pippo's picture
2469
ลอง...

ลบ port นั้นทิ้งไป แล้ว create port ขึ้นมาใหม่โลด

ไอ้ปุ่ม + - มุมซ้ายล่างอ่ะจ้า

1837
มันไม่มีให้เลือก

ไม่มีให้เลือก ariport เลยค่ะ

1837
และที่แย่กว่านั้น..

นู๋ไปหลงกดลบ ตัวเดิมออกแล้ว อ่ะ แอบเคือง

pippo's picture
2469
เอไหงของพี่

มันมีนี่นา หรือว่าต้องไว้อาลัยตามน้องต่าย

1837
อ่าาาา...

สถานนะการณ์คือว่า.. เอ็มไปหม่ำข้าว ละเปิดจะต่อบลูทูนมือถือที่ร้าน แต่ไวเลฟ แถนนั้นมานเยอะ

ก้อเลยกดปิดไป... แต่พอ ตอนนี้มาเปิด จะเล่นที่มอ มานเปิดไม่ได้ -V- นู๋อ่ะเซง

ตอนนี้เลยต่อสายแลน เอาอ่ะ ขออย่าอารายตอนนี้เลย... งานนู๋เยอะ รีบด้วย

minemind's picture
3876
งานเข้าแล้วครับน้องเอ็ม

แจ่ม

1837
ดวง..จิงๆอ่ะ

วันนี้ก่อนออกจากบ้าน ดวงมือถือส่งมา จะมีอุปสรรค์ในการทำงาน

เซงเลยยคร๊าฟฟ ...

ikok's picture
10285
ขอแสดงความเสียใจ

กับการจากไป(แบบชั่วคราว)ของ airport ในเครื่องด้วยนะครับ (ทำหน้านิ่ง ๆ สงบ ๆ สักพักหนึ่ง)

พรุ่งนี้ถ้าว่างนะ ลองเอาเครื่องไปให้ที่ศูนย์ดูนะคะ เขาน่าจะทดสอบอะไรได้บ้าง เผื่ออาจจะแก้ได้ด้วยระดับ software ไม่ต้องส่งซ่อมนะ ยิ้ม

1837
ได้แล้ววว ค่ะ

ขอบคุณสำหรับพี่ๆทุกๆท่าน ที่ไว้อาลัย ค่ะ

วิธีแก้ของเอ็มคือ ปิดเครื่องหิ้วลงลิฟล์ 4 ชั่น ละ กลับบ้านค่ะ

+55555 ละมานก้อกลับมาเอาปกติ ทุกอย่างง...

(ในใจแอบขู่น้อง mac ไว้ ถ้างอแง จะไม่ทำประกันชีวิต ให้นะ อิอิ) อ่ะ แน่นอน

ตอนนี้ นู๋ก้อแอบคนข้างบ้านเช่นเคย 555 กำลังว่าจะติดเองละ เฉลี่ยเงินรายเดือนอยู่

ikok's picture
10285
อ้าว ได้แล้วเหรอครับ

ว๊า... ไม่ตื่นเต้นเลย -o- /

killpitak's picture
202
กำลัง

กำลังจะมาตื่นเต้นด้วย ดันได้ซะแล้ว เห้ออ เลยไม่ได้ทำหน้านิ่งเป็นเพื่อนพี่ก๊อกเลย ห้าๆๆ

1837
โห้...

ทำไมไม่มีใครสงสารเราเลยอ่ะ มีแค่คนตอกย้ำ เชอะๆ

เห็นเราเป่นอารายนิ แห่ะ ๆ 1

od2504's picture
1077
เห็นใจครับ

เห็นใจครับ อ่านมาทั้งหมดแล้วแทบน้ำตาซึม อย่าเครียดนะครับ เมื่อตอนที่ผมเจอปัญหาก็เป็นเยี่ยงนี้แหละครับ แต่ในที่สุดก็ผ่านไปได้ด้วยดี
เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าเสียใจ

1837
ขอบคุณค่ะ

พี่เป่นคนที่น่ารักที่สุดใน บอร์ดนี้เลย อิอิ

od2504's picture
1077
ประธานบอร์ดของเราน่ารักกว่ามา

ประธานบอร์ดของเราน่ารักกว่ามากครับ
ขอบคุณครับ