กระทู้แชท : สวัสดีวันศุกร์สิ้นเดือน~ (กระดุ๊กกระดิ๊ก)

ikok's picture
10285
วันศุกร์สิ้นเดือนกันแล้ว ~ พรุ่งนี้ก็หยุดอีก จะได้ชอปปิ้งกันแล้วน้อ

ปล. แอบเหลือเห็นตัวเลขในหน้า forum นี้ เห็นว่าสวยดี เลยเก็บเอาไว้ครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
พรุ่งนี้......

ทำงานเต็มวัน ฮือ.....
Happy halloween ทุกท่านครับ ไปไหนมาไหนก็ระวังหลอนนะครับ
ใครไปปาร์ตี้ก็อย่าไปคว้าคนผิดเข้าล่ะ ถามดีๆก่อนเพื่อนชุดอะไรไม่งั้น
ตัวใครตัวมันครับ หัวเราะร่วน
ส่วนพรุ่งนี้ ก็ไปไหนมาไหนระวังนะครับ ใครที่ติดตามข่าวบ้านเมืองน่าจะรู้อยู่แล้ว
แต่มาบอกด้วยเป็นห่วงครับ

10285
ใช่ ๆ

วันนี้ฮาโลวีนนี่นะ .. ผมลืมไปเลย ~
อยากกินฟักทอง แบร่..

ketto's picture
106
มิน่า...

วัน Halloween... นี่เอง มิน่า !!! งานเข้าแต่เช้าเลยค่ะ เฮ้อออ..... แห่ะ ๆ 2

10285
- -

เกี่ยวกันด้วยน้อ...

อรุณสวัสดิ์ครับคุณเกด มีความสุข

106
ฮ่าๆๆ

สวัสดีค่ะคุณก๊อก คุณนิก...มันไม่เกี่ยวกันเลยค่ะ แต่หาแพะมารับบาปอ่ะ.. อาย
ว่าแต่ว่า วันนี้ไปปาร์ตี้ฮาโลวีนกันที่ไหนมั้ยคะ มีความสุข เพื่อความปลอดภัย วันศุกร์สิ้นเดือนนี่..
เราไม่ควรไปเดินห้างค่ะ อันตรายมั่กๆๆ อาจหมดตัวได้ หัวเราะร่วน

10285
ว่าจะไป..

เดินออชาร์ดน่ะค่ะ..ไม่ได้ไปเดินซื้อของนะ

ไปเดินดูคน อาย

4320
คงไม่ได้ไปครับ.....

พอดีว่าเลิกเที่ยวมานานแล้ว ฮา......
อยู่บ้าน เล่นกับหลาน ทำงาน คุยกะแฟนดีกว่า สบายใจกว่ากันเยอะ

106
จะมีอีกมั้ยเนี้ย...

หนุ่มๆแบบคุณนิกนี่ จะมีอยู่มั้ยคะ...ส่วนใหญ่เห็นแต่หนีแฟนเที่ยวทั้งน้านนน เฮ้ออ แห่ะ ๆ 3

10285
แหม่..

เป็นพ่อบ้านพ่อเรือนจริง ๆ แบร่..

Nannie's picture
600
มาแว้วววว...

ไปส่งเล่ม iS มาแล้ว

อาจารย์ที่ปรึกษาเซ็นต์ชื่อผ่านเรียบร้อย

รออาจารย์หัวหน้าภาคเซ็นต์ ก็เป็นอันเสร็จพิธี

วู้วววว

ปล. ตอนนี้ ปวดจมูกลามมาถึงหัวซีกซ้าย
แต่ต้องลากสังขารมาทำงาน นัดส่งงานเจ้านายวันนี้ T^T

10285
ยินดีด้วยนะค๊าา ~

แอบหลับที่ทำงานได้ไหม?

106
ยินดีด้วยคนค่า...

ว่าจะไม่ไปเดินห้าง..แต่แอบแวบไปงานคอมมา ..ไม่น่าเล้ย หลอน Macbook ใหม่ก็ง๊าม งาม ค่ะ ..เห็นแล้วใจเต้นโครมครามทีเดียว ความรักเข้าตา

10285
ได้ลองหรือเปล่าคะ?

หูย.. แอบอิจฉาคนได้เห็นของใหม่แล้ว ~

106
โดนรุมอยู่ค่ะ

น้อง Mac ใหม่โดนรุมทุกเครื่องเลยค่ะ.. ได้แต่เข้าไปลูบๆนิดหน่อย คนเริ่มสนใจกันเยอะทีเดียว เข้าไม่ถึงง่ะ.. แป่ววว

10285
โอ...

ได้ลูบก็ยังดีครับ แบร่..
ผมยังไม่ได้ไปดูที่ร้านเลย แห่ะ ๆ 2

106
สวยกว่าที่คิด...

ตัวเป็นๆ สวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยค่ะ..ตอนแรกเฉยๆ แต่ยิ่งมอง ยิ่งสวย (นี่สิ !! ปัญหา เริ่มลังเล หรือว่า... ) ฮ่าๆๆ อดมองมะด้ายย เรียบๆแต่สวยจัง รักนะ ว่าแต่ว่า วันนี้ว่างจัง...เจ้านายไม่อยู่ หุหุ

10285
สงสัย..

มีคนจะได้เสียเงินเร็ว ๆ นี้แน่เลยนะ ผมรู้สึกแบบนั้น แบร่..

4320
โดนใช้ไปขับรถ.....

อีกแล้วครับท่าน เฮ่อ.......

10285
พี่ครับ...

ตอนพี่สมัครงานเนี่ย .. พี่สมัครงานตำแหน่งอะไรครับ แอบเคือง

4320
ตอนสมัครงาน

ตำแหน่ง designer นี่แหละครับ แต่ยังไงไม่รู้ ซ่อมคอมด้วย ขับรถด้วย ว่างๆต้อง
ทำความสะอาดด้วย T-T เต็มไปหมดเลย ฮ่าๆๆๆ
ถ้าให้ตำแหน่งละหมื่นป่านนี้คงได้สัก 70,000 แล้วมั้ง ฮ่า.......

106
พี่ครับ สู้ๆ

โดนเหมือนกันค่ะ..บางทีก็ขับรถให้ ไปรับไปส่งที่บ้านด้วย บางทีก็ไปช้อปปิ้งเป็นเพื่อน (ดีว่าเป็นผู้หญิงด้วยกันหน่ะ)
มองโลกในแง่ดี ก็คือ นายเค้าให้ความไว้วางใจเรานะคะ ..รู้สึกดีขึ้นมั่งมั้ยเนี้ย.. มีความสุข

10285
ดีจริง

จะได้ไม่เบื่อตอนทำงาน มีอะไรหลากหลายให้ทำดีครับ

ไม่เห็นมีใครมาชวนผมไปไหนมาไหนมั่งเลย - -

little_fuku's picture
703
มาแล้วค่ะ

ฮี่ๆ อิจฉาคนได้แมครุ่นใหม่
ส่วนเรา ซื้อมาครบเดือนแล้ว
ก็จำทนใช้รุ่นเก่าต่อปายยยย
แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

10285
1 เดือนแล้ว..

สุขสันต์วันครบรอบนะคะ ยิ้ม

เอาน่าค่ะ.. ถึงเราจะใช้เครื่องเก่า(หัวเราะร่วน)แต่เราก็ยังมีนาโนใหม่นี่เนาะ

703
หนึ่งเดือน ยังเป็น แมคมือใหม่

ใช้แมคไม่คล่องเหมือนเดิม ฮี่ๆๆ แบร่..

10285
สวัสดีตอนบ่าย ๆ เย็น ๆค่า

เพิ่งแอบเดินไปซื้อชอกโกแล๊ตมา อาย

106
อ่ะนะ..

คงไม่ได้เสียเงินกับ Macbook ใหม่หรอกค่ะ รอ iMac อยู่อ่ะ...ว่าแต่น้องฟลุ๊คหายมึนกับ Nano แล้วเหรอ ??..ไปจับๆมาเหมือนกัน ลองเขย่าเล่น สนุกดีอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

703
น้องเขียว (นาโน)

สนุกดีค่ะ ติดเกมส์ไพ่ ยากดี ฮี่ๆๆๆ
เขิน

10285
แล้วซื้อเคสใส่ด้วยไหมคะ?

(ยิ่งถามยิ่งอยากได้นะเนี่ย.. แอบเคือง )

703
ซื้อค่ะ

เคส กะ ฟิลม์ แพงจิงๆๆ หลอน

อ่ะให้ดูรูปค่ะ

10285
ใจร้ายครับ...

ใจร้ายมากครับ.. เล่นเอารูปมาให้ดูกันจะ ๆ

อยากด้ายยยยยยยยย ~ แอบเคือง

10285
iMac ..

คุณเกดสั่งไปแล้วเหรอครับ?

ช่วงนี้มีแต่คนซื้อเครื่องใหม่ - - แอบอิจฉาครับ แบร่.. ~

106
ยังค่ะ

ยังไม่ได้สั่งค่ะคุณก๊อก แต่มีคนบอกว่าให้รอ iMac ตัวใหม่ออกมาก่อน เพราะตัว 20" เหมือนจะมีปัญหาอะไรสักอย่าง จำมะด้ายแล้ว เค้าบอกว่าไม่ได้รีบก็ให้รอไปก่อนง่ะ.. แห่ะ ๆ 2 ยังไม่ได้เสียตังค์ช่วงนี้หรอกค่ะ หมดกัน 1 ซื้อก่อนใช้ก่อนนะน้องฟลุ๊ค ดีแล้วๆ

10285
ตัว 20"

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะครับ คุณเกด (ผมจะยุไปเรื่อย ๆ ครับ) ยิ้ม

sweet_jasmine_scent's picture
246
มาแล้น

(โงกเงก) แบบว่าไม่ค่อยสบายคะ เลยอยู่บ้าน หลอน
ไม่แน่ใจว่าคิดถูก หรือคิดผิดเพราะมีโน่น นี่ต้องทำเยอะไปหมด
บวกกับเจ้าตัวเล็กกวนใจอีก โอ้ย แห่ะ ๆ 1
แอบ คิดถึงเลยเปิดมาทักทาย มีความสุข

10285
สวัสดีครับ

พักผ่อนเยอะ ๆ นะครับ ถ้าใช้เงินไม่ทัน เอามาให้ผมช่วยใช้ก็ได้นะ แบร่..

703
หายไวๆ

หายไวๆนะคะ อ่ะ แน่นอน

kokmuemai's picture
28
ออกกันหมดแล้วหรือ

ไปธุระเพิ่งกลับมา ฝากตัวด้วยนะค่ะ เด็กใหม่(แต่อายุ....) ยิ้มปากกว้าง

10285
ยินดีต้อนรับครับ

ที่นี่เราไม่พูดกันเรื่องอายุนะครับ (จริงๆ นะ) หัวเราะร่วน

246
ขอบคุณคร้า

ไม่พูดถึงอายุ อุบส์ เขิน
มันเป็นเพียงตัวเล็ก ชิมิเค่อะ หรือว่า...

10285
แม่นนน...

แม่นนน แล่วค่ะ...

703
ก๊ากก

ขำพี่ก๊อก หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ชิ ...

ชิ ชะ ชิ ชะ... แอบเคือง

246
ไปงีบล่ะคะ

ไม่ไหวแล้น แห่ะ ๆ 1
เจอกันวันจันนะคะพี่น้อง มีความสุข

10285
ค่า...

พักผ่อนเยอะ ๆ หายไวไว
เที่ยววันหยุดนี้ให้สนุกนะคะ ~

ยิ้มปากกว้าง

kokmuemai's picture
28
ทำไม

ล่ะค่ะ เราว่าเราอายุน้อยสุดมั้ง ฮ่าๆๆๆๆล้อเล่น หัวเราะร่วน
ค่ะเพราะเราหลอกเอาอายุไปซ้อนไว้ข้างหลังใช่ไหม หรือว่า... โทษทีตอบช้าติดลุกค้าค่ะ หัวเราะร่วน

10285
ไม่เป็นไรครับ

เอาตามสะดวกเลยนะครับ ไม่รีบ.. มีเวลาค่อยตอบค่อยคุยกันไปเรื่อย ๆ ครับ มีความสุข

Mixmerize's picture
1480
มาแจมด้วยคนครับ

เมื่อกี๊กะลังนั่งหาวิธีทำให้ iChat เล่นของ MSN ได้อยู่(หาอะไรแปลกๆเล่นอีกแล้ว) แต่ยังคงงงต่อไป 555+

10285
ขยันจริง ๆ

ถ้าหาวิธีได้แล้วมาบอกกันด้วยเน้อ..

แต่ผมเดาว่าไม่น่าจะได้นะ เค้าไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ใช้ protocal ของ msn

10285
กลับบ้านแล้วนะครับ ^^

เอาไว้คุยกันใหม่ ถ้าใครเจอผมออนไลน์ตอนดึก ๆ จะทักมาก็ได้นะครับ
ไว้คุยกันใหม่ .. สุขสันต์วันศุกร์วันเสาร์วันอาทิตย์ครับ ~