รบกวนแนะนะ วิธีแปลงไฟล์ flv เป็น MP4

toney6@hotmail.com's picture
84
รบกวนแนะนะ วิธีแปลงไฟล์ flv เป็น MP4 ทั่วไปหน่อยคับ มีโปรแกรมไร ใช้แปลงมั้ง อะครับ รบกวนหน่อยนะครับ หาไม่เจอ

84
รบกวนแนะนะ วิธีแปลงไฟล์ flv เป็น MP4

รบกวนแนะนะ วิธีแปลงไฟล์ flv เป็น MP4 แนะนำทีครับ

nickoe's picture
4320
ก่อนอื่น

หา perian มาลงก่อนครับ
แล้วใช้ quicktime แปลง

sajiro's picture
1179
ตามนั้นก็ได้ครับ

มีความสุข

yokoholik's picture
71
;))

ในที่สุดก็หาเจอ i so love u MMM !!!

pippo's picture
2469
ตัวนี้ก็น่าใช้

ถ้าต้องการแปลงหลายๆ ไฟล์ เรียงไปเรื่อยๆ แล้วก็ set ง่ายไม่ซับซ้อน

ชื่อ Kigo Video Converter มีตัวฟรี กับ Pro (เสียตังค์ 39.95 USD)

แต่เท่าที่ใช้ตัวฟรีมาตั้งนาน ผมก็ว่าเพียงพอแล้วครับ โหลดฟรีตามลิ้งค์ครับ

http://www.kigo-video-converter.com/free-video-converter-mac/index.html

71
;o

freeware ; )

84
ขอบคุณ ทุกๆ คอมเมน ทุก ๆ

ขอบคุณ ทุกๆ คอมเมน ทุก ๆ ความช่วยเหลือนะคับ ถ้า มีไร ผิดพลาดขอคำชี้แนะด้วยนะคับ

71
kigo

เมื่อวานลองดาวโหลด kigo ฟรีมาดู
ง่ายและเร็วดีค่ะ ชอบบบบ อีกแล้ว

อยากถามผู้พอรู้หน่อยค่ะ
ถ้าเราแปลงจาก flv มาเป็น MP4 หรือ MP3
คุณภาพเสียงมันจะเปลี่ยนเป็น ไม่ค่อยดี หรือเปล่าคะ? เกี่ยวมั้ย?

ikok's picture
10285
ไม่เกี่ยวโดยตรงครับ

ขึ้นอยู่กับว่าเราปรับค่า setting ให้คงคุณภาพของเดิมมากน้อยแค่ไหน โดยมากถ้าตั้งเอาไว้เต็มที่ ผลที่ได้มักไม่ต่างจากเดิมมากนักครับ(drop ลงแต่ไม่เยอะ)

71
ขอบคุณค่ะ ..

เราก็พยายามมฟังว่าเสียงมันเพี้ยนๆแหลมๆไปหรือเปล่า.. : )