ถามโปรแกรมเรื่อง transmission

iolimit's picture
30
วันนั้นที่ถามไว้เปลี่ยนมาใช้ แต่ยังรู้สึกช้าอยูครับ ในโปรแกรมขึ้น download อยู่ที่ไม่เกิน 2 Kb/Sec มันช้าไหมคับ มีวิธีแก้ไขไหม

ikok's picture
10285
เรื่องความเร็วตอน download

ผมไม่เคยใช้โปรแกรมนี้นะครับ
แต่จากที่ผมเดา ถ้าเราเปิด app ที่ใช้งาน internet ไปด้วย จะดึงตรงนี้ลงครับ เช่นพวก iTunes, หรือว่าโปรแกรม chat อื่น ๆ โปรแกรมอีเมล์ หรือว่า safari ก็ด้วย =)

ยังไงลองปิดโปรแกรมที่เกี่ยวข้องกับ internet ทั้งหมดดูนะครับ แล้วมาดูว่าโหลดเร็วขึ้นไหม

หรือเลี่ยงมาโหลดเอาตอนที่คนใช้งาน internet น้อย ๆ เช่นหลังเที่ยงคืนไปแล้ว แบบนี้น่าจะโหลดได้เร็วขึ้นนะครับ

nickoe's picture
4320
ได้ไปตั้ง limit

ได้ไปตั้ง limit ไว้รึเปล่าครับ
จริงๆช้าไม่ช้ามันขึ้นอยู่กับคนปล่อยด้วยนะครับ
ต่อให้ปล่อยกันเยอะแต่ถ้าคนโหลดเยอะกว่านี่ก็เล่นเอาเหนื่อยครับ
อาจจะช้าจนหายไปเลยก็มี ยิ่งถ้าเวบนอกนะไม่ต้องพูดถึง ไม่ถึง 100MB
ยังต้องรอกันเป็นชั่วโมงเลยครับ

30
สงสัยคงเพราะ เวปนอกละครับงั้น

ตั้ง unlimited แล้วครับ เฮอออ เซง
สงสัยคงเพราะ เวปนอกละครับงั้น

Mixmerize's picture
1480
บิทนอกก็เป็นงี้แล่ะครับ

ผมโหลดจนชิน แบร่..

30
เพิ่มเติมคัรบ

พอดีไปอ่านเจอในเน็ต เลยลอง คือ...
ไปตั้งค่า port forward ใช้ได้ดีเลยครับ แต่ก็ไม่ได้เร็วมาก แต่ไม่ดับหลุดแล้ว

Mixmerize's picture
1480
แหม่~

ดีจริงนะครับ ตอนนี้อยู่หอ เลยต้องเล่นเนตเต่าๆไปก่อน แห่ะ ๆ 3

30
port forward เด็ดจริงครับ!!!

ใช้เจ้า vuzeเหมือนเดิม พอทำ port forward
จาก 9วันโหลดเป็น 24 ชม.เลย โฮะๆๆๆๆๆๆ

เน็ตเต่า เศ้ราชีวิต เจองี้ท้อ....

nickoe's picture
4320
port forward

มันช่วยได้ครับ แต่ที่บ้านผมทำไม่ได้ ฮา เพราะเห็นว่ามันต้องตั้งค่าทุกเครื่อง
คนนั้นคนนี้ อยากทำมั่งจริงๆหนอ ฮ่าๆๆ

ikok's picture
10285
ยินดีด้วยครับ

ได้กลับมาโหลดใช้ได้แล้ว ยิ้ม