set ไมค์ ยังไงค่ะ

P_air's picture
55
เล่น camfrog แต่พูดไมค์ไม่ออก เซตยังไงค่ะ
ใช้ไมค์ที่แมคค่ะ ไม่มีไมค์ etanal
รอคำตอบนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

nickoe's picture
4320
อืม...

ไม่เคยใช้ camfrog นะครับ
ยังไงลองดูที่ preferences ของ camfrog ก่อน
แล้วอีกที่ก็ system preferences ไปที่ sound
แล้วก็ Input ลองปรับจากตรงนี้ครับ

Edit : แก้จาก audio เป็น sound ครับ(ลืมไปว่าใน mac เรียก sound)

ikok's picture
10285
น่าจะตั้งได้จากตรงนี้นะครับ

ตามคห.ด้านบนที่นิกเขาบอกเอาไว้

v21e's picture
64
ตามคุณikokเลยครับ

ตามคุณikokเลยครับ แต่ปกติไม่ต้องเซทไรนะครับ

minemind's picture
3876
ตามนี้ฮะ

Camfrog -> Preferences -> tab Media -> Audio Capture Device -> Internal Mic

rrayatum's picture
70
คือผมลองทำแล้ว

คือผมลองทำแล้ว เสียงมันเข้าทางไม อ่าครับ ผมเล่นแคมฟ้อกและอยากเปิดเพลงให้เข้าในแคมแต่เสียงมันเข้าทางไม เพลงดังเข้าทางไม ทำไง ให้เข้าโดยไม่ใช่ทางไม อ่า เค้าเรียกเข้าทางการ์ดเสียงรึป่าว มะแน่ใจ เซ็ตไงอ่าครับ ลองหมดละ เข้าทางไมอย่าเงดียวผู้รุ้ตอบที

cweezd's picture
34
จากที่ลอง ดู แล้ว

จากที่ลอง ดู แล้ว ต้องผ่านไมค์ อะครับ ทำไรอย่างอื่นไม่ได้เลย

70
ผมก็เหมือนกันลองหมดแล้ว

ผมก็เหมือนกันลองหมดแล้ว เข้าทางไม อย่างเดียว ทำไง ให้มันเข้าทางการ์ดซาว คือจะให้เพลงเข้าโดยไม่ผ่านไม อ่า ครับ

ikok's picture
10285
ลองใช้ soundflower ดูนะครับ

น่าจะเอามาลองใช้ได้
ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ http://cycling74.com/products/soundflower/

note : ผมไม่เคยใช้โปรแกรมนี้แต่เขาเอาไว้จัดการเกี่ยวกับเสียงภายในเครื่อง ลองดูนะครับ

70
อันนี้ก็เอามาลองแล้วนะครับ

อันนี้ก็เอามาลองแล้วนะครับ แต่ไม่รุ้ว่ามันใช้ ไง ลองๆอยู่นิดหน่อยก็ยังใช้ไม่ได้ ใครพอรุ้ สอนใช้หน่อย มีรูปประกอบยิ่งดี เหอะๆๆ ยิ่งโง่ๆๆ อยูา อิอิ

P_air's picture
55
ขอบคุณมากนะค่ะใช้ได้แล้วค่ะ ว

ขอบคุณมากนะค่ะใช้ได้แล้วค่ะ
ว่างๆเข้าไปฟังเปิดเพลงนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

minemind's picture
3876
ยังไม่ไ้ดลองเหมือนกันฮะ sound

ยังไม่ไ้ดลองเหมือนกันฮะ sound flower ไม่ค่อยว่างเลย ไว้ทำได้เด๋วผมจะมาทำ review ให้ดูแล้วกันฮะ

70
ทำไง

P_air ทำไงสอนมั่ง