อยากเล่น PES2010 กับ DotA บนแมค แนะนำวิธีหน่อยคับ

marookiw's picture
9
คือผมเพิ่งถอยแมคมาใหม่ ยังไม่ได้ลง bootcamp หรือ parallel , vmware เลย
อยากรุ้ว้า ถ้าจาเล่น PES2010 กับ DotA วิธีไหนง่ายสุดคับ ขอผู้รุ้ช่วยแนะนำที
** ใจจิง อยากลงพวก parallel ไม่ก้ vmware มากกว่า เพราะจาได้ไม่ต้องรีเครื่องบ่อย ไว้ทำงานอย่างอื่นได้ด้วย**

pippo's picture
2469
แนะนำครับ

PES2010 มีเวอร์ชั่น Mac นะ ต้องลองหาดูครับ แต่ DotA นี่ไม่แน่ใจ

Parallels Desktop กับ VMware Fusion แล้วลง Windows ไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์เลยครับ จะอืดและกระตุกมากๆ โดยเฉพาะพวกเกมส์ที่ต้องใช้ทรัพยากรการ์ดจอแรงๆ มา Render ให้ภาพเนียนๆ ไหลลื่น คงจะลำบากครับ

9
bootcamp

งั้นก้ควรจะลงbootcampใช่ป่ะคับ ถึงจาเล่นเกมพวกนี่ได้ดีสุด
แล้วถ้าลงทั้งbootcamp แล้วก้ลง parallel ด้วย ได้รึป่าวอ่ะคับ

minemind's picture
3876
ได้ครับ แต่ก็จะกิน พื้นที่

ได้ครับ แต่ก็จะกิน พื้นที่ HDD ไปเยอะพอสมควร ถ้าจะเล่นเกมก็เล่นบนฝั่ง bootcamp ดีกว่าฮะ

keep_kim's picture
379
ผมเอง ลงทั้ง Boot Camp ทั้ง

ผมเอง ลงทั้ง Boot Camp ทั้ง Parallel

ผมลงเพื่อเล่น PES เลยล่ะคับ FM นิดหน่อย มีความสุข

notekungs's picture
116
Boot Camp ดีที่สุดครับ

Boot Camp ดีที่สุดถ้าจะเล่นเกมส์บนเครื่องแมค แต่ส่วนมากผมไม่ค่อยได้เล่นใน Boot Camp สักเท่าไหร่ จะเล่นบนแมคเลยเกมบนแมคก็มีเยอะอยู่นะครับไม่ต้องรีเครื่องบ่อย >,<

nidku53's picture
88
DotA ถ้าเล่น server

DotA ถ้าเล่น server นอกก็น่าจะเล่นได้บน Mac เลยนะครับ ( ผมไม่เคยลอง ) แต่ถ้าเล่น TCG ต้องทำ Bootcamp แน่นอนครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
PES ผมเล่นบนแมคครับ

PES ผมเล่นบนแมคครับ มีดีที่ว่าปิดการ์ดจอเล่นได้ เครื่องไม่ร้อน

ถ้าเครื่องแรงอย่าง imac core i แล้วแรมเยอะๆ นี่บน Parallel ก็เร็วนะ เห็นเขาบอกไดเวอร์มันเร็วกว่า bootcamp ซะอีก

9
ของผม MBP 2010 อ่ะคับ

ของผม MBP 2010 อ่ะคับ พอไหวป่าว เล่นบนแมคเนี่ย

9
ลืมบอก

ลืมบอก ตัว 13 ถูกสุด ฮ่าๆ

Continental.max@gmail.com's picture
130
ผมไม่เคยลองบน Bootcamp นะครับ

ผมไม่เคยลองบน Bootcamp นะครับ เพราะบนวินโดว์ผมเล่นบน Desktop เลย

เคยเปิดการ์ดจอ 9400m เล่นก็ไหวนะครับ ไม่อืด ไม่ลื่น พอเล่นได้ไม่หงุดหงิด

ถ้าเป็นตัวใหม่นี่ไหวชัวร์ครับ สบายๆ แต่ถ้าบน Parallel นี่ไม่ทราบครับ ไม่เคยลองกับ Macbook

ศึกษาเพิ่มเติมที่นี่นะครับ http://www.macmuemai.com/forum/topic/2758#comment-18755

bnamfa's picture
3
สรุปแล้ว PES2010 ของถ้าเล่นบน

สรุปแล้ว PES2010 ของถ้าเล่นบน mac ตรงๆหาซื้อแผ่นได้ที่ไหนอะคับ หาไม่ได้สะที

3.47Perfect's picture
18
ผมก็หาอยุ่ครับ

ไม่แน่ที่ zest น่าจะมีน่ะครับ เอ่อแล้ว เล่นนี่ต่อจอยกันรึป่าวครับ...ไม่ทราบว่า MBP นี่มันเล่นกับจอยอะไรได้บ้างครับ?

3
zest

zest นี่อยู่ที่ไหนอ่า
จอยต่อได้คับ มันมีตัว usb driver ไรสักอย่างของ mac ทำให้ใช้จอยปกติได้คับ

18
ลองดูน่ะครับ

https://www.zest.co.th/index ลองเชคดู น่ะครับ มีหลายสาขา มีความสุข v

18
ถามอีกนิดหน่อย แหะๆ

มีใครเคยลง orange box ของ Mac แล้วลง steam for mac บ้างครับ (อยากเล่น Ct กับ L4D-II) อิอิ

demon014's picture
82
ผมเล่นคนเดียว ได้นะ =

ผมเล่นคนเดียว ได้นะ = =เล่นกะบอทท dota อ่ะนะ

GTK's picture
10
เล่น PES2010 เวอร์ชันแมค

ผมลง PES2010 เวอร์ชันแมคครับ
แต่เป็นแผ่นปลอมนะครับ หาแผ่นจริงบนแมคไม่เจอ (ประนามได้ครับ)
มันแฮงค์บ้าง โดยเฉพาะเวลาปิดโปรแกรมจะค้าง (ไม่รู้เพราะแผ่นผีหรือเปล่า)
เจ้า PES2010 นี่ทำให้ผมต้องเสียเงินซื้อจอกับคอนเนคเตอร์หมดไป 6พันกว่าเลยครับ
เพราะว่ามันปรับขนาดหน้าจอไม่ได้ เล่นบน MBP 13" ทรมานมาก
เลยต้องไปซื้อจอ 23" มา
คราวนี้ลื่นเลยครับ เล่น Master League ขึ้นชั้นได้เลยปีเดียว หัวเราะร่วน
เรื่องจอย ผมใช้จอยอันละ 100 บาทเล่นได้เลยครับ

maniac's picture
1
ถามหน่อยครับ

พอดีหาๆไปแล้วมาเจอพอดี เลยขอขุดขึ้นมาหน่อย
ปัญหาคือ พอผมเอาไปใช้เล่นใน PES2010 มันจะถูก default ให้เป็น controller 2
ทำให้ไม่สามารถใช้ joy นี้บังคับ menu ต่างๆใน game และเล่น vs กับ com ได้
( เพราะ controller 1 เป็น keyboard ตลอด )เลยต้องใช้ keyboard เล่นตลอด
(อันนี้มีคนที่มีปัญหาเดียวกันเลยก๊อปเค้ามาเลย) นั่นแหละครับ ผมมีโปรแกรม controllermate
กับ GamePadCompanion แต่เซ็ทไม่เป็นเลยครับงงมาก ท่านๆที่เล่นกันอยู่
ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากกดวินนิ่งฮะ

10
ผมเสียบจอยอันละ 100 แล้วเล่นได้เลยนะครับ

ผมเสียบจอยอันละ 100 แล้วเล่นได้เลยนะครับ ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน
ตอนแรกมีปัญหากับจอยเก่าเหมือนกัน ซื้อมาใหม่ (แต่แบบเดิมนะ) มันก็หายเลยครับ

อ้อ 2011 ออกแล้วนะครับ ลองใช้ Vuze หาดู
ภาพสวยมาก แต่เล่นยากกว่าเดิมเยอะ

3
dotA มีเวอร์ชัน MAC

dotA มีเวอร์ชัน MAC ครับผมเล่นอยู่แต่ว่าได้แต่ lan นะ tcg ไม่ได้

คุณ GTK คับหาแผ่นได้ที่ไหนคับ หรือว่าช่วย write ให้ผมได้หรือเปล่า ผมหาซื้อไม่ได้เลย แผ่นแท้ยังไม่มีขายเลยครับ

10
ผมหาได้จากที่ฟอร์จูนครับ

ส่วนถ้าอยากได้แผ่น รบกวนมาเอาไปwrite เองได้ไหมครับ เผอิญไม่มี DVD เปล่าที่บ้านครับ
สนใจก็ติดต่อได้ที่ kamon007@yahoo.com ครับ