ช่วยสอนวิธีลง iwork family pack

natkokoh's picture
25
ขอแบละเอียดหน่อยนะครับ พึ่งเปลี่ยนใจมาใช้แมคอะครับ อิ อิ

Nu-eMMa's picture
1837
มีแนะนำค่ะ

มีแนะนำการเรียนรู้นะค่ะ แต่เป่น iLife ค่ะ ไม่มี iwork นะ

ส่วนมาก iwork นิเป็นงานเอกสาร ซะส่วนใหญ่ ลองเล่นดูนะค่ะ คงเล่นไม่อยากเท่าไรค่ะ เพราะเราคงจะคุ้นเคยและนำทางได้มั่ง อิอิ

เพราะเอ็มก้อ งม ไปเรื่อย 555 เดี้ยวจะลองช่วยหาบทความ ที่เข้าใจง่ายๆให้นะค่ะ ยิ้ม

อัพเดต

http://www.apple.com/findouthow/iwork/ ที่นี้เลยค่ะ เป่นภาษาอังกฤษ แต่ดูก้อเข้าใจง่ายดีนะค่ะ อิอิ

ถ้าสนใจ iLife ภาษาไทยมีนะค่ะ ติดต่อมาภายหลังนะค่ะ

pippo's picture
2469
วิธีลงโปรแกรม

หรือ install มั้งครับน้องเอ็ม

ไม่ยากเลยครับ ถ้าเคยลงโปรแกรมใน Windows มาบ้าง ก็คล้ายๆ กัน หรืออาจจะง่ายกว่าด้วยนะครับ

ลอง install ดูแล้วติดตรงไหน มาถามดูครับ น้องเอ็มจะคอยช่วยตอบ ยิ้ม

1837
อุ้ย.. นี้นู๋เข้าใจผิด

เต็มเป่าเลยอ่ะ.... แหะๆๆ แล้วไง คิดว่าหนูจะตอบได้ละค่ะ

อิอิ เดี้ยวนุ๋พา โอมโลกก่อนค่อย ลงเสร็จนะ 5555 (จะพยายาม จ้ะ)

1837
คอนเช็ป ฮาๆค่ะ

ลงโปรแกรม มันมี ขั้นตอน แบบ ชิ้ว 90 % คือ

เน็กๆ ๆ ๆ ฟินิก 555 เสร็จค่ะ (ไร้สาระ อีกแย้ววว ขำๆ ค่ะ )
แห่ะ ๆ 1

25
เวปนี้ดีจิงๆ

เวปนี้ดีจิงๆ

25
แล้วถ้าผมลงเครื่องแรกเสร็จเคร

แล้วถ้าผมลงเครื่องแรกเสร็จเครื่องที่สองทำยังงัยครับต่อ ครับ ขอบคุง

minemind's picture
3876
ลงเหมือนเครื่องแรกครับ

ลงเหมือนเครื่องแรกครับ

25
ผมซื้อแผ่นแท้มาครับ

ผมซื้อแผ่นแท้มาครับ แล้วในแผ่นมันจะมีห้าซีเรียวนัมเบอร์ใช่หรือเปล่าครับ

ikok's picture
10285
ไม่มีครับ

จากหน้าเว็บนี้ http://support.apple.com/kb/HT3396

iWork '09 retail boxes no longer come with a serial number. Install iWork '09 from the enclosed disc and you're ready to go.

ผมคิดว่าตัว family pack ก็ไม่น่าจะต้องใช้ serial ครับ เพียงแต่ลงได้ 5 เครื่องภายใต้ชายคาเดียวกันแค่นั้นเอง ยิ้ม

nickoe's picture
4320
serial

ของแผ่นแท้ apple ให้เหมือนไม่ได้ให้ครับ
มันไม่ต้องใช้ เรื่องลิขสิทธิ์เค้ามองเหมือนเป็น
สัญญาใจมากกว่า