กระทู้แชท : บ่ายวันอังคาร

ikok's picture
10285
สวัสดีตอนบ่าย ๆ ครับ... ช่วงนี้เงียบ ๆ ง่วง ๆ อยากแอบไปเดินออชาร์ดจริง แบร่..

Mixmerize's picture
1480
อืมม

สำหรับผมช่วงนี้ ไม่ว่าบ่ายไหนๆก็อากาศดี น่านอนไปหมดเลยครับ หลับ 2

ช่วงนี้อยากเล่นเกมเหมือนกัน โดยเฉพาะเกม for mac หาไม่ได้ง่ายๆเลย ที่เคยเล่นก็มีแต่ Spore กับ Worm
ตอนนี้กำลังจะได้ Call Of Duty 4 มาเล่น
แต่ที่อยากเล่นสุดๆคือ The Sim 2 ครับ เพราะก่อนหน้าจะมาใช้เจ้า iMac เครื่อง PC เก่าผมก็เสปคไม่ถึงพอจะเล่น
พอมาใช้เจ้านี่ก็ดันไม่มีสำหรับ Mac อีก (มีแต่หาไม่ได้)

แต่ตอนนี้ Mac เริ่มมีลูกค้าเพิ่มขึ้นเยอะแยะ หวังว่าเกมส์ใหม่ๆคงจะเริ่มทำให้ทั้ง 2 เวอร์ชั่นเยอะขึ้นนะครับ (และแน่นอนต้องตกมาถึงพี่ไทยด้วย ไม่ใช่ขายอยู่แต่เมืองนอกเมืองนา) แห่ะ ๆ 3

10285
ปรกติเกมนี่..

ไม่มีเอาเข้ามาขายกันแบบเป็นทางการเหรอครับ?

nickoe's picture
4320
ผมก็คิดเหมือนคุณมิกแหละครับ

น่าน๊อน น่านอนจริงๆ
เรื่องเกมบน mac นี่มีขายตามร้าน mac บางร้านครับ มันเป็นเหตุให้ผมซื้อ ds เลยล่ะ
เพราะขี้เกียจวิ่งหา หาอะไรซื้อง่ายๆเล่นง่ายๆดีกว่า

10285
เรื่องเกมนี่..

แต่ก่อนผมตัดทิ้งเลยนะ =) ตอนซื้อ Macbook รุ่นแรก เปิดเวปยังพัดลมดังเลย .. เกมคงไม่ต้องพูดถึง เลยไม่ได้ตามข่าวเรื่องเกมบน Mac นานแล้ว

มีอยู่เกมเดียวที่อยากเล่น Colin Mcrae Rally น่ะ เคยเล่นตั้งแต่สมัยเป็น PC แล้วสนุกดี มาเจอเกมนี้เข้าตอนหาข้อมูลตอนที่ Colin เสียชีวิตเมื่อปีที่แล้ว เสียดายนักแข่งคนนี้จริง ๆ

1480
ลืมบอกไป

เมื่อกี๊เช็คเมล เมลจากแมคมือใหม่ตรึม 555 มาประมาณ 20 เมลเห็นจะได้ ยิ้มปากกว้าง

10285
ของผม

ประมาณ 60 ฉบับต่อวันครับ แบร่..

10285
ลิงค์เกมครับ

1480
วันนี้ไร้วี่แววสาวๆนะครับ

วันนี้ไร้วี่แววสาวๆนะครับ แบร่..

10285
น้องฟลุคไง..

น้องฟลุคไงครับ ... ยิ้มปากกว้าง

little_fuku's picture
703
สาวมาแล้วค่ะ

ฮ่ะฮ่าๆๆ เมื่อวานทยอยลงปก วันนี้มานั่งลงเนื้อเพลงค่าาา
ขยันเจงๆ เรื่องแบบนี้ แจ่ม แจ่ม แจ่ม

10285
- -

พอลงเนื้อเพลงเสร็จ..ก็คงจะไปลงเนื้อหาส่วนเครดิท...

คงไม่ได้กินข้าวไปอีกหลายวัน~

703
เอ่อ

แค่เนื้อเพลง ก็พอแล้วค่ะ เหนื่อย ตาลาย หมดแรงข้าวหลาม(หนองมน)ไปหลายวัน แบร่.. แบร่.. แบร่..

10285
ขยันจริง ๆ

ปิดเทอมถึงเมื่อไหร่คะนี่?

1480
ขอตัวไปนอนดูหนังและครับ

ขอตัวไปนอนดูหนังและครับ ยิ้มปากกว้าง

10285
ดูหนังให้สนุกนะครับ

ว่าแต่เรื่องอะไรนิ?

10285
อ่อ ฝากบอกน้องฟลุคด้วย

เกือบลืม .. วันก่อนผมไปอ่านเจอมาว่า mbp ตัวใหม่ จอแก้ว ที่ขายอยู่ตอนนี้ เห็นว่ามีปัญหาปุ่มกด track pad กดไม่ค่อยลง (กดได้ แต่เครื่องไม่ตอบสนองว่ากดไปแล้ว) กับบานพับหน้าจอไม่ฝืดเหมือนตัวเก่า ทำให้เวลาเอามาวางบนตักแล้วเอียงเข้าหาตัวเยอะ ๆ จอจะพับปิดลงมาเอง...

นับว่า...มีปัญหาเร็วกว่าที่คิดแฮะ แบร่..

703
ฮี่ๆๆ

ถึงจะรุ่นเก่า แต่ก็ยังไม่มีปัญหา ฮี่ๆๆ เขิน เขิน

10285
นับว่าเป็นเรื่องที่ดีนะ

ให้คนที่ซื้อไปก่อน ได้เจออะไรต่อมิอะไรก่อน แบร่..

1480
เหอๆๆ

อุทาหรณ์สำหรับคนอยากให้ของใหม่ก่อนใครนะครับนั่น

กำลังดูเรื่องนี้ครับผม ไปและคร้าบ~ ยิ้มปากกว้าง

10285
เรื่องนี้ผมเคยดูตัวอย่างนะ

ที่ผู้ชายเป็นแฟนกับตุ๊กตายางใช่ไหมครับ?

น่าสนุกดี

1480
ดูจบและครับ

หนังอาจจะเนือยๆหน่อย ต้องตั้งใจดูเป็นพิเศษถึงจะจับอารมณ์หนังได้ แรกๆอาจจะเนือยๆหน่อย แต่หลังๆน่ารักประทับใจดีนะครับ อ่ะ แน่นอน

sweet_jasmine_scent's picture
246
สวัสดีคะ

มาแล้น มีความสุข
วันนี้ฝนตกอีกล่ะ
น่านอนจิงๆ หมดกัน 1

10285
สวัสดีเจ้าค่ะ

วันนี้เป็นหนูน้อยหมวกแดงนะคะ แบร่..

Nannie's picture
600
ปั่นงานเสร็จไปแร้นนนนแล้วก็ต

ปั่นงานเสร็จไปแร้นนนน

แล้วก็ตอบสาวๆมิตรรักนักอ่านใน multiply เสร็จแร่ะ

เมื่อคืน นั่งโหลดรูปกันตาแฉ่ะ

ฮี่ๆๆๆ

10285
เห็นแล้วค่ะ

ไปตอบมาให้แล้วด้วย แบร่..

10285
เร็วจริง - -

หนังจบเร็วจังครับ ยิ้มปากกว้าง

1480
พึ่งโผล่กันตอนเย็นๆหรือเนี่ย

พึ่งโผล่กันตอนเย็นๆหรือเนี่ย สวัสดีทุกคนคร้าบ~ ยิ้มปากกว้าง

10285
สงสัยจะเพิ่งเคลียร์งานเสร็จกัน

สวัสดีด้วยก๊าบบบ ~

Nannie's picture
600
สวัสดีด้วย...

สวัสดีด้วยก๊าบบบ

เช้าๆงานยุ่งอ่ะคร้า

เมื่อวานแอบลาป่วยอยู่บ้าน

เคลียร์งานอะไรเสร็จก็โทรหาลูกค้าเจ้าที่ตอนนี้อยู่ในความดูแลเรา

"ลูกค้าถามว่า วันเสาร์-อาทิตย์ทำงานไหมคะ เผื่อสงสัยอะไรจะได้โทรมาถาม"

ดันบอกว่าไม่เป็นไร โทรมาได้คร้า...
แล้วก็ให้เบอร์ไปแล้ว -*-

นึกอีกที....ไม่น่าเลยตรู ทุ่มเทไปแค่ไหน
ก็ได้เงินเดือนเท่าเดิมอยู่ดี

T^T

(เมื่อไหร่จะมีหน้าร้องไห้ให้ใช้ละยะ พ่อแบรท รอมานานแล้วเนี่ย...)

10285
นั่นสิ

ลืมไปเลย.. เอาไว้เดี๋ยวกลับไปวาดให้วันนี้นะ (ถ้าไม่ง่วงหลับปุ๋ย ๆ ไปก่อน)

10285
กลับบ้านล่ะครับ

ขอให้โชคดีในการเดินทางกลับบ้านกันทุกคนครับ ^o^ /

10285
ถึงบ้านแล้น

ใช้เวลาเดินทาง 1 ชม.โดยประมาณ แบร่..

1480
อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธครับ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธครับ อ่ะ แน่นอน

10285
อรุณสวัสดิ์ครับ

ยิ้ม
คุณมิกตื่นเช้าจังเลย

1480
ฮ่าๆๆ

นอนไม่ค่อยหลับเท่าไหร่ครับ
วันนี้เกิด เดี๋ยวจะไปใส่บาตรครับผม ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
HBD ครับ มีความสุขมากๆเน้อ

HBD ครับ มีความสุขมากๆเน้อ

10285
สุขสันต์วันเกิดนะครับมิก

สุขภาพแข็งแรง
ไม่ไข้ไม่ป่วย
มีเงินใช้จ่ายไม่ขาดมือ ตลอดปีนะครับ

สุขสันต์วันเกิดครับ =)

1480
ขอบคุณคร้าบ

อวยพรหลายข้อ
แต่ขอได้ข้อสุดท้ายเป็นจริงซักข้อก็ยังดี แบร่..

ไปใส่บาตรและคร้าบ~