โปรแกรม jitouch โปรแกรมแจกฟรีสำหรับคนไทยครับ

ikok's picture
10285
มีข่าวเล็ก ๆ มาบอกครับ

เนื่องจากน้องต่ายโพสเกี่ยวกับโปรแกรม jitouch นี้เอาไว้ใน forum

http://macmuemai.com/forum/topic/3003

แล้วได้ติดต่อไปทางผู้พัฒนาซึ่งเป็นคนไทยเพื่อขอซื้อโปรแกรม ได้ความว่า โปรแกรมที่ราคา 5.99 เหรียญนี้แจกฟรีสำหรับคนไทยครับ ผมเลยติดต่อทางผู้พัฒนาไปอีกทีเพื่อที่จะขอคำยืนยันในการที่ผมซึ่งเป็นตัวแทนของสมาชิกเว็บ แมคมือใหม่.คอม จะโพสเรื่องนี้ในบอร์ดของเว็บ และทางผู้พัฒนาได้ตอบกลับมาว่ายินดีให้โพสได้ครับ ยิ้ม

วิธีการคือ

download โปรแกรมได้จากหน้าเว็บนี้ครับ
http://www.jitouch.com/index.php?page=download

สำหรับผู้ที่สนใจที่โหลดโปรแกรมมาแล้ว ให้อีเมล์เพื่อขอซีเรียลได้จากผู้พัฒนาโปรแกรมโดยตรงได้ที่

macjitouch แอด จีเมล์.คอม

หรืออีเมล์ผ่านหน้า contact ของทางเว็บผู้พัฒนาได้โดยตรงเลยครับที่หน้านี้

http://www.jitouch.com/index.php?page=about

เกี่ยวกับ jitouch คร่าว ๆ เป็นการขยายเพิ่มความสามารถของ multitouch gesture ที่เราใช้บน trackpad ของเครื่อง MacBook/Magic Mouse ครับ ดูวิดีโอประกอบนะครับ

note :

1. ขอบคุณคุณเอก กับคุณกี้ ที่ตั้งใจให้โปรแกรมนี้ฟรีสำหรับคนไทยด้วยกันครับ
  2. ขอบคุณน้องต่ายที่ช่วยแจ้งเรื่องนี้เข้ามานะครับ
minemind's picture
3876
ขอบคุณมากๆคับ

ขอบคุณพี่ก๊อกค๊าบ

ขอบคุณพี่ develop ใจดีด้วยครับ

INNOVATION's picture
343
ขอบคุณมากครับบบบ ...

ขอบคุณมากครับบบบ ... เดี๋ยวโหลดไปลองดีกว่าาา

10285
ผมเพิ่งถามทางผู้พัฒนาไปเพิ่มเติม

ว่าเขามีสิ่งที่อยากจะบอกกับเว็บเราหรือเปล่า

แต่ในตอนนี้ ถ้าเราอยากช่วยสนับสนุนเขา ก็น่าจะทำได้ด้วยการสานต่อเจตนารมย์ที่เขามีอยู่ในเว็บ เกี่ยวกับการบริจาครายได้ให้กับเด็กด้อยโอกาส

จากหน้า support

My friend (Sukolsak Kie) and I (Aek) want to thank you everyone for your interest in our application. We always have a determination to give part of our profit to poor children in Thailand, our home country. For them, even $0.5 can buy a meal and bring smile. The following is a list of websites, if you're interested:

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่อยากจะเชื่อว่า...

Thai Children's Trust เว็บนี้ สร้างเว็บ ขึนจากโปรแกรม iWeb หรอค่ะ

เห็นข้างล่าง เขียนว่า

© The Thai Children's Trust
Registered Charity No. 1085407
XHTMLCSSAAAccess KeysSitemap
iWeb: Ecommerce Developer.
Managed Hosting by iWeb Hosting

ตกใจ-1 iWeb มันทำอะไร ได้ขนาดนี้เลยหรอ มีระบบ ขายของด้วยอ่ะ งง ใครรู้อธิบายให้หน่อยนะค่ะ

คาใจมากเลยย มีความสุข

10285
อาจจะเป็นชื่ออื่นก็ได้ครับ

อาจจะเป็นชื่อของ hosting ก็ได้ ยิ้ม

1837
สรุปว่า

มันทำไม่ได้ ใช่ม๊ะ

แต่พี่ที่ทำเค้าเป่นคนไทยใช่ป่ะ แฮะๆ เมล์ไปถาม ดีป่ะเอ่ย... เขิน

1837
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณพี่ๆนักพัฒนา ที่ให้เราใช้ ฟรี ๆ ยิ้ม

Sagittarius's picture
128
ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้นักพัฒ

ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้นักพัฒนาคนไทยด้วยครับ.

Mixmerize's picture
1480
โอ้ว

คนไทยใจดี >_<

cyberriver's picture
48
ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณเพีื่อนๆพี่ๆ ทุกคนที่มีสิ่งดีๆให้พวกเรา

keep_kim's picture
379
เทียบกับ Bettertouch tool

เทียบกับ Bettertouch tool แล้ว อันไหนโอเคกว่ากันคับ ??

zelio's picture
9
ขอบคุณพี่ๆครับคือผมก็อยากให้ค

ขอบคุณพี่ๆครับคือผมก็อยากให้คนไทยได้ใช้ของดีดีอ่ะครับ อยากถามว่าถ้าผมเอาลิ้งจาก web นี้ไปแปะใน web อื่นได้ไหมครับ ขออนุญาตก่อนถ้สไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

10285
ได้ครับ :)

เพียงแต่กำชับว่าให้อีเมล์ไปขอไลเซ่นกับทางผู้พัฒนาเองก็พอครับ ยิ้ม

rsakchai's picture
396
โหลดแล้วครับ

ตอนนี้รอผู้ใหญ่ใจดีส่ง license key กลับมาอยู่ครับ

sajiro's picture
1179
ถึงทอปจะใช้ไม่ได้

แต่ก็ซาบซึ้งมากเลยครับ รู้สึกดีมากๆเลยครับ มีความสุข

PingKo's picture
20
ผู้ใหญ่ใจดี

เค้าส่ง Key มาให้แล้วอ่ะคับ ต้องขอบคุณมาก ผ่านเวป อีกทีนะคับ

k2ekachai's picture
7
macbook white

trackpad ของ macbook white ตัวเก่า ใช้ได้มั๊ยครับ

minemind's picture
3876
ตัวเก่า รู้สึกว่าจะไม่ใช่

ตัวเก่า รู้สึกว่าจะไม่ใช่ multi touch นะครับ ไม่น่าจะใช้ได้นะครับ

k2ekachai's picture
7
ขอบคุณ

thankyou for comment

notekungs's picture
116
จะพิมพ์ขอยังไงดี

ช่วยด้วย จะพิมพ์ขอยังไงดี กลัวเขาจะไม่ให้ ฮ่า ๆ พูดจริง ๆ น่ะเนี้ย >,<

GoLLuM's picture
23
เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณครับ

เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณครับ

imuay's picture
5
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ โปรแกรมน่าสนใจ โหลดโล้ดดดดดดดด

maxlovemac's picture
18
สงสัย

คือโหลดมาเเล้วครับ คือตอนนี้ใช้ได้เเล้ว เเล้วต้องขอlicense keyอีก ปะครับ

cyberriver's picture
48
ใคร Characters ได้บ้างครับ

ผมลองลงแล้วนะครับและก็ได้ licence แล้วครับแต่เล่นในส่วนของ characters ไม่ได้นะครับใครได้บ้างช่วยบอกหน่อยอยากลองนะครับ

10285
เรื่องนี้ลองสอบถามไปยังผู้พัฒนาโดยตรงเลยดีกว่าครับ

เขาน่าจะให้คำตอบได้ตรงที่สุดครับ ยิ้ม

mokolikoli's picture
7
ถึง คุณ cyberriver ครับ

เล่น คาแรกเตอร์ได้นะครับ ตอนแรกผมก็เล่นไม่ได้

คือมันใช้สองนิ้วใช่มั้ยครับ แต่ไม่ได้้ใช้สองนิ้วติดๆกัน(นิ้วชี้กับนิ้วกลาง)แบบ เลื่อนสกอร์ขึ้นลง แบบนั้นอ่ะครับ แต่นิ้วต้องห่างกันสักหน่อยด้วยครับ

แนะนำให้ลองใช้นิ้วชี้กับนิ้วนาง แล้วลากเป็นตัวอักษรดู จะได้ครับ มีความสุข

aumdj's picture
1

wut3572006's picture
22
ขอคาราวะ

ขอคาราวะ คุณเอก กับคุณกี้ ที่มีน้ำใจสำหรับคนไทยด้วยกันและก็คุณ ikok กับคุณต่ายที่มาบอกต่อ
ยังไม่ได้ลองครับแต่ขอบคุณทุกคนมากๆ

tomm's picture
1
เอ่อ ทำไมได้ key แล้วยังใช้ไม่ได้อะครับ

คือได้ KEY มาแล้ว ทำการมาพิมลง license key ตรงข้างใต้ที่ให้กรอกอีเมล์ แล้วกด Register ทำไมมันขึ้นให้เช็ค license key หละครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

10285
ลองติดต่อไปทางผู้พัฒนาโดยตรงดูนะครับ

น่าจะให้คำตอบเรื่องนี้ได้โดยตรง และเท่าที่ผ่านมาเขาตอบกลับค่อนข้างเร็วครับ

bnoragitt@hotmail.com's picture
1
ขอชื่นชม คนไทยเก่งและใจกว้างมาก

ขอชื่นชม คุณเอกและคุณกี้ คนเก่งของไทย และที่สำคัญมีน้ำใจมากมาย นอกจากจะให้คนไทยใช้ฟรีแล้ว ยังปันส่วนรายได้ไปบริจาคเด็กยากไร้อีกตะหาก ปลื้มคนดีครับ

WIN-WIN's picture
23
ไม่มีสำหรับ tiger เหรอคับ

ไม่มีสำหรับ tiger เหรอคับ

AYAGO's picture
56
ใช้แล้วดีมาก ๆ ต้องขอบคุณ

ใช้แล้วดีมาก ๆ ต้องขอบคุณ ผู้พัฒนาด้วยครับ สุดยอด

keep_kim's picture
379
อยากทราบว่า Register กับ

อยากทราบว่า Register กับ ยังไม่ Register มีอะไรที่แตกต่างกันบ้างคับผม ??

ขอบคุณคับ

BALL@MSUmuzik's picture
28
มาช้า

โอ้วว ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ยย เลยจัดการโหลดแล้วก็ขอ serial เรียบร้อย รออยู่ ^ ^

zzero_orezz's picture
221
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แต่ถนัดใช้เมาส์มากกว่า