โปรแกรมไร ฟาย+ ถามเรื่อง แผ่นซรีดี ช่วยหน่อยครับ

shanazzaa's picture
19
คือ ไอทั้ง สอง เร่ืองมันก้ คือ เรื่องเดียวกันอะครับ

คือ ผม ซื้อ แผ่น call of duty 4 modern warfare2 มา เล่น [แผ่นแท้นะครับ]

ครั้งแรก ลงไปก้เล่นได้ไม่มีปันหา จนเมื่อวานผม ลงวินโดไหม่[วินโดตัวเดิม]

ปรากฏว่า ผมไม่สามารถ ลงได้เพราะว่า มันไม่ยอมโหลดม,ที่ไม่ยอมโหลดที่หมายถึง เวลาเราลงโปรแกรมอะไรสักอย่าง

มันจะมีบอกใช่ไหมครับว่า โปรแกรม ลงไปถึงไหนแล้ว เช่น 0mb/1000mb คือของผมมันก้ อยู่ที่ 0mb/1000mb ตอนเลย

ไม่ยอมโหลดเลย แต่สามารถเปิดแผ่น มาดูได้นะครับไม่มีปันหา ลงsteamแล้วก้ไม่มีปันหา[steamมันก้ลงแผ่นเดียวกัน]

แล้วผมก็เห้นว่าแผ่นมันมีรอย อาจจะเกิดจากแผ่นเป้นรอยม ผทเลย จะลอง ก๊อปฟายจะแผ่นแท้ ไปลง แผ่น dvd อกีแผ่น ไม่ทราบว่าจะใช้ โปรแกรมอะไร เอาฟายออกจาก แผ่นเก่า แล้วใช้โปรแกรมอะไร ไรท ลงแผ่นไหม่ดี

ปล. มันมีโอกาศไหมครับที่แผ่นเป้นรอยแล้วจะทำให้เกิดปันหาที่ผมเจอ??

[ผมย้ายเข้าห้องถามตอบนะครับ - ก๊อก]

pippo's picture
2469
อันนี้...

บน Mac OS ใช้ SimplyBurns ได้ครับ (ฟรี)

Rip Disc = ได้ไฟล์ .iso
Burn Image = ใส่แผ่น DVD (speed ไม่ควรเกิน 4x)

บน Windows ก็ใช้ ImgBurn (ImageBurn) ฟรีเหมือนกันครับ

ทั้ง 2 ตัววิธีใช้คล้ายๆ กันครับ ไม่ยาก

sajiro's picture
1179
ทอปอ่านชื่อกระทู้

อะไร ฟายๆ - -''

ที่แท้ ไฟล์ - -''

ikok's picture
10285
๕๕๕๕

ตอนแรกผมก็นึกสงสัยเหมือนกันครับ แบร่..