ขอถามเกี่ยวกับ ไฟล์rar (มีปัญหามากมายค่ะ)

Nucci's picture
5
คือตอนนี้โหลดหนังมา
อยู่ดีๆพอจะรวมไฟล์แต่ละpart
โปรแกรมมันก้ถามหาไฟล์ที่เป็นนามสกุล ชื่อไฟล์แล้วตามด้วย.r00
สมมติว่าชื่อไฟล์เป็น
32-december-munload.part01.rar
แต่มันบอกว่า please select file 32-december-munload.part01.r00

เราก็เลยงงเลยอ่ะค่ะ ไม่รุว่าจะแก้ยังงัยดี
คือไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลย
อยากทราบว่าเกิดจากอะไร หรือว่าไฟล์เสียก็ไม่รู้
แต่มันบังเอิญเสียกันเกือบทุกเรื่องที๋โหลดมาเลยอ่ะค่ะ
เสียใจๆๆๆมาก มีแต่หนังที่เราชอบๆทั้งนั้นเลย
แต่ใช่ว่าจะเป็นทุกเรื่องนะคะ
เรื่องแรกๆที่โหลดมาก้ปกติดี
พอโหลดๆไปได้ซักเรื่องที่ 3 - 4 ก้เรื่องเป็นแบบนี้กัน

ช่วยทีน๊าค๊า

minemind's picture
3876
file ที่ เปน part

file ที่ เปน part ส่วนใหญ่ผมไปแตกไฟล์บน windows นี่สิ

ยังไงก็ขอนั่งรอเป็นเพื่อนนะครับ

nickoe's picture
4320
ใช้่โปรแกรมอะไรครับ

ลองหา stuffit expander มาลองดูครับ