ใน Windown เพื่อนใช้ Anti virus ตัวไหนกันครับ

notekungs's picture
116
พอดีตอนนี้กำลังใช้ xp ใน boot camp ไม่รู้ว่าจะใช้ anti virus ตัวไหนดี ตอนนี้ผมคิดว่า xp ผมคงโดนไปหลายตัวแล้วล่ะใช้มาตั้งนาน ไม่มี anti virus อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ใช้ตัวไหนกันพอจะเป็นแนวทางให้กะผมได้มั่ง ฮ่า ๆ เคยลง nod32 ไปแล้วเครื่องล้วน เลยต้องลง windown ใหม่เลย

beer9237's picture
31
Kaspersky, Microsoft Security

Kaspersky, Microsoft Security Essential, AVG

ผมใช้มาหมดแล้วครับถูกใจ Nod32 แต่สำหรับท่านมันไม่เวิคผมแนะ Microsoft Security Essential ครับฟรีถ้าใช้ Windows แท้

Continental.max@gmail.com's picture
130
Norton 2010 ครับ อัพเดทบ่อย

Norton 2010 ครับ อัพเดทบ่อย ไม่กินเครื่อง ตรวจจับเยี่ยม

ก่อนหน้านี้ใช้ Kaspersky ครับ ดีเหมือนกัน แต่กินเครื่องไปหน่อย

เคยลอง NOD32 เหมือนกันครับ ต้องเอาออกเลยย

Microsoft Security Essential เป็นของฟรีที่ดีตัวหนึ่ง แต่สแกนช้ามากก

ของฟรีอีกตัวที่ดีกว่าของ Microsoft ก็ร่มแดง Avira ครับ

บนแมคผมก็ใช้ Norton 11 ครับ แต่มีปัญหาเวลาเปิด OS โหมด 64bit ครับ

ni2008_cpf's picture
82
Kaspersky ค่ะ

แต่ตอนนี้ใช้ Kaspersky เท่าที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ OK ค่ะ สมัยก่อนเคยใช้ Nod32 อยู่เหมือนกันค่ะ

nickoe's picture
4320
อา..

เค้าเรียก anti virus ครับ ไม่ใช่ active นะ
ไม่งั้นเดี๋ยวจะกลายเป็นให้ virus ร่าเริงกันใหญ่

ผมใช้ free avg ครับ เป็นเวอร์ชันฟรีของ avg ครับ

116
ขอบคุณ ครับ

หน้าอายจริง ๆ เลยเรา เหอะ แก้แล้วครับ

sajiro's picture
1179
ทอปใช้ Nod 32 ครับ

แต่ก็ไม่ได้วอรี่อะไรมาก เพราะหลังๆนี้วินโดว์แทบจะไม่ได้แตะเลยครับ

BEAR_Pink's picture
234
Eset nod 32 อีกคนคะ กับ

Eset nod 32 อีกคนคะ

กับ spyware doctor

116
งานงอกครับ

ตะลึง 2 งานงอกครับพี่น้องครับ งอกต้นใหญ่เด้วย พอดีไปโหลด Anti Avira มาแล้วลองแสกนเครื่องดูเจอเพียบ!!! เจอแล้วก็ลบไปปกติแล้วก็ลองรีเครื่องดูปรากฏว่าเข้า Windown ไม่ได้เลยครับที่นี้ ฮ่า ๆ -*- ไปค้างอยู่หน้า เค้าเรียกว่าอะไรนะ ตรงที่ให้เราใส่ Pass ก่อนเข้า windown อ่ะ กดเข้าเท่าไหร่ก้ไม่เข้าให้. ไม่หน้าเลย... หมดกัน 2

nickoe's picture
4320
แปลว่า

ตอนลบไปดันไปโดนส่วนสำคัญที่เอาไว้ boot เครื่องครับ
ทำให้ boot ไม่ได้ครับ งานนี้ลงใหม่แหงๆ

minemind's picture
3876
windows

windows ที่ใช้ลงเป็นแผ่นที่ถูกโม รึเปล่าครับ

116
ป่าวครับ

ป่าวครับ แต่ผมมาโมเองตอนหลัง ให้หน้าตามันคล้าย ๆ osx แต่มันก็เป็นแต่ Threme

ToboTi's picture
26
BitDefender

ใช้BitDefenderครับ ใช้มา4ปีแล้วยังไม่เคยเดี้ยงสักรอบ
ได้ข่าวว่ามีของฝั่งmacแล้วด้วย ใครลองแล้วบอกต่อด้วยนะครับ