ใหม่ สดๆร้อนเลยจ้า ^^

MojiKung's picture
2
เพิ่งได้มาไม่ถึงเดือน สอยจาก shop เลย อุ้มออกมายั่งกะลูกชายตัวน้อยๆ หลังจากนั่งดู นอนดูหาข้อมูลอยู่นาน

หลังจากใข้ PC มานาน เลยอยากลองเปลี่ยนดูบ้าง ค่าตัวแพงเหลือเกินนะเรา ดีว่าได้ส่วนลดจากการเป็นนักเรียน 200เหรียญแน่ะ!!!

เลยมีเรื่องจะเล่า ว่ากว่าจะได้ออกมามันช่างยากเย็นเหลือเกิน

จริงจริงแล้วคือคิดว่าพี่ๆคนขายที่shopเค้าเข้าใจผิด จริงๆรุ่นนี้มันลดแค่ 100เหรียญ แต่ว่ารูดการ์ดจากเครื่องเล็กๆ(คล้ายๆiPhone)ของคนขายคนแรกไม่ผ่านเพราะbankที่อเมริกาถ้าซื้อของแพงๆแบบผิดปกติจากที่เราเคยซื้อ มันจะล๊อค -*-(เพิ่งรู้เดร๋ยวนั้นเหมือนกัน) ให้เราโทรเข้าcall center bank เพื่อยืนยันว่าเป็นตัวเรา และต้องการซื้อสินค้าตัวนี้ และต้องรีบซื้อภายใน 1 ชั่วโมง

เลยออกมาตั้งหลักคุยกับbankเสร็จแล้วรีบเข้าไปซื้อเพราะมีเวลาแค่1 ชั่วโมง แล้วเปลี่ยนไป check หน้า counter แทน (เปลี่ยนคนขาย)ปรากฏว่าพี่เค้าคงเข้าใจอะไรผิดรึป่าวก้อไม่รู้ ลดให้อีก100นึง!!!

เลยได้มาถูกกว่าที่ควรจะเป็นนิดหน่อย เลยสอย magic mouse มาอีกนึงตัว

แล้วก้อใช้จนมีปัญหาข้องใจเลยหาข้อมูลจนมาเจอเวปนี้แหละ มีประโยชน์มากๆเลย

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับผม มีความสุข

INNOVATION's picture
343
ยินดีที่รู้จักครับ

ยินดีที่รู้จักครับ ดีจังได้ลดเยอะ คงจะได้ใช้ไปอีกนานเลยครับ ..ได้ ipod มาด้วยไหมครับ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน
ได้ลดรวม 200 เหรียญ โอวววว
นั่นก็ปาไปหลายพันแล้วววว

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ในที่สุดก็มีพี่ๆผู้ชายเข้ามาบ้าง ฮ่าๆ

หลังๆเห็นสาวๆเยอะแยะทีเดียวเชียว มีความสุข

minemind's picture
3876
ดีใจสินะทอป

ดีใจสินะทอป

sajiro's picture
1179
#@%&%^#$

แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง

nickoe's picture
4320
อ้าว

งานเข้าเลยทีนี้ ฮา...

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

แอบอิจฉา ได้ส่วนลดสองต่อ ^^~

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีค่ะ

แจ่ม เม้นๆม่ไหวละ หมดแรง .. ปั่นงานหัวหมุน แอบเคือง