Adium มันไม่ขึ้นเวลามีคนแอดเมลมาครับ

NongGolf's picture
4
พอดีผมออนกับโปรแกรมAdiumมา อาทิตย์นึง ผมสังเกตได้ว่าทำไมไม่มีคนแอดมาหาผมเลย

แต่พอเปิดกับโปรแกรม MSN กลับมีคนแอดมาเต็มเลยครับ

แก้ยังไงดีครับ ให้ เอเดี่ยมมันขึ้นเวลามีคนแอดมาอะครับ

ikok's picture
10285
เขาจะมี setting บอกครับ

ผมจำไม่ได้แล้วว่า setting ตัวที่ว่านี้อยู่ไหน ตอนนี้ไม่ได้อยู่หน้าเครื่องครับ แต่ว่าน่าจะมีครับ แบบที่มีคน add เรามาแล้วแจ้งเตือนขึ้นมาเหมือน msn จะกลับไปดูให้ที่บ้านนะครับ

4
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ

10285
อันนี้ต้องตั้ง authorize จากใน msn ก่อนนะครับ

แล้วเขาถึงจะเตือนขึ้นมา ผมเห็นมีตั้งเตือน notification ตอนที่มีคน add เราและต้องรอ authorize (อนุญาต) ก่อนใน preference ของ adium .. ลองดูนะครับ

4
เบือกออันไหนครับ

เลือกออันไหนครับ

10285
ผมจำแน่นอนไม่ได้ครับ

แต่ต้องไปเลือกประมาณว่าถ้ามี contact ใหม่ add เข้ามา ต้องรอเราอนุญาตก่อน ซึ่งปรกติถ้าไม่ตั้งตรงนี้ใคร add เข้ามาเขาก็จะมาอยู่ใน list เราเลยครับ (ต้องไปหาทางตั้งจากใน msn นะครับ)