โหลดเพลงเก่ามาจาก youtube จะ import ไว้ใน itune ได้ไหม

kittikorn's picture
272
ผมได้โหลดเพลงเก่ามาจาก youtube มีเพียงเพลงเีดียว เปิดฟังได้ แต่ไม่มีชื่อเพลง มีแต่ file พอคลิก
ก็ร้องเลย มันเป็นเพลงหายากของญี่ปุ่น หน้ากากเสือ ผมอยาก import ไว้ใน ituneได้ไหมครับ เพราะ
จะไปรวมใน playlist มีวิธีทำอย่างไงครับ ขอรบกวนผู้รู้แนะนำด้วย

nickoe's picture
4320
ได้ครับ

ก็หา converter มาแปลงเป็น mp3 ครับ
ใช้เปิดด้วย quicktime แล้ว export เอาก็ได้ครับ
ได้แล้วก็เอาเข้า iTunes ได้ปกติ

Mixmerize's picture
1480
อ่า

ลองเว๊บนี้ดูนะครับ
http://www.video2mp3.net/

272
ขอขอบคุณมากครับ

ขอขอบคุณมากครับ ผมเข้าใจแล้วครับ

272
อ่าน web ที่มีหลายร้อยหน้า จะกลับมาอ่านต่อได้อย่างไร

ปกติเวลาเราอ่าน web ที่มีหลายร้อยหน้า ประมาณสัก 7-800 หน้า เมื่ออ่านไป สองร้อยกว่าหน้า
คราวต่อไป เราจะกลับมาอ่านต่อ จะเปิดหน้าเดิมได้อย่างไรครับ ผมต้องพลิกไปทีละสี่ห้าหน้าเสียเวลามาก
จะใช้วิธี search ไปที่หน้าจะอ่านต่อมันก็ไม่ไป มีวิธีใดที่เปิดหน้าที่เราต้องการอ่านต่อได้เร็วครับ
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Mixmerize's picture
1480
อ่า

เรา Bookmark หน้าเว๊บนั้นได้รึเปล่าครับ แบบว่าคลิกอีกทีก็มาโผล่มาที่เรา Bookmark ไว้เลย
(แต่เข้าใจว่ากับบางเว๊บก็จะทำไม่ได้อยู่ดี)

.. เอาเป็นว่าผมทราบแค่นี้ครับ รอท่านอื่นมาช่วยเหลือต่อ แห่ะ ๆ 1

ป.ล. ถ้าเป็นปัญหาใหม่ แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ ท่านอื่นๆที่จะช่วยเหลือเค้าจะสังเกตและเข้ามาดูได้ง่ายกว่าครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ก็

ตามนี้แหละครับ วิธีที่ง่ายที่สุดคือต้อง bookmark เอาไว้ครับ

272
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ ผมจะไปตั้งกระทู้ใหม่ครับ