Apple แจ้งอัพเดทเกี่ยวกับการปรับปรุงการรับสัญญาณ iPhone 4 อย่างเป็นทางการ

ikok's picture
10285
Letter from Apple Regarding iPhone 4 - apple.com

อย่างเป็นทางการจาก Apple ครับ

update: หลังจากอ่านจบแล้ว สรุปใจความได้ดังนี้

• ปัญหาเกิดจากการคำนวนการแสดงผลของขีดสัญญาณบนหน้าจอ ที่จะแสดงเกินจริงไปพอสมควร
  • สัญญาณที่ได้จริง ๆ จะน้อยกว่านั้นมาก
  • เมื่อเอามือปิดตรงตำแหน่งตามที่เป็นข่าวไปก่อนหน้านี้ มีผลให้การแสดงช่องสัญญาณลดลงจริง แต่คุณภาพไม่ต่างไปจากเดิม เพราะขณะนั้นจริง ๆ คุณภาพสัญญาณอาจจะมีน้อยอยู่แล้วก็ได้ (ตรงนี้น่าจะอธิบายได้ว่าทำไมผู้ใช้บางคนอุดสัญญาณได้ในบางพื้นที่ - ก๊อก)
  • ตอนนี้ Apple ใช้การคำนวนช่องสัญญาณใหม่โดยอาศัยความร่วมมือจาก AT & T แล้ว
  • จะมี Software update เพื่อแก้ตรงนี้ในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้

note: โพสนี้เหมือนกับใน blog ของผมครับ ตอนแรกว่าจะโพสเอาไว้ใน blog ผมเองด้านล่างแต่เปลี่ยนใจครับ เอามาโพสใน มมม.ด้วยดีกว่า

Nu-eMMa's picture
1837
^0^

ขอบคุณค่ะ แต่เอ็มว่าสัญญาชัดแจ้ววว เลยค่ะ

สัญญาณว่าเงินจะหลุดจากกระเป๋า หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
๕๕๕

แหม่... คนจะซื้อนี่นะ แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
คนไม่ตัง

คงซื้อไมไ่ด้ แหะๆๆๆ จนจิงๆช่วงนี้

ย้ายหอ จ่ายเลี้ยงเทต ยกเลิกเน็ต จ่ายค่าเทอม

เฮ้ย... จ่ายไปรวมๆจะสองหมื่นกว่า ละเนี้ยยย แอบเคือง

lmusicl's picture
38
รอให้หายก่อน

ผมรอให้มันแก้ปัญหาแล้วค่อยซื้ออะครับ 299 32Gb คุ้มอยู่ครับ แหะๆ

pattricray's picture
89
แล้วเห็นลูกค้าบางคนบอก

แล้วเห็นลูกค้าบางคนบอก เจอจอเหลือง จอลาย ล่ะครับ เค้าว่าไงมั่งหรือเปล่า ??

sajiro's picture
1179
ทอปได้ยินเพื่อนคุยให้ฟังว่ามีจอเหลืองเหมือนกันครับ

แต่ถืงตอนนี้ยังไม่ชัวร์เท่าไร แต่ก็น่ากล้วอยู่เพราะทอปกะซื้อสีขาว TwT''

แต่ยังไงก็ตามเรื่องสัญญาณนี่ทอปเพิ่งเปิดเจอวีดีโอมาเมื่อตะกี้นี้เองครับ
แบบว่า น่ากลัว เห็นได้อย่างชัดเจนมาก ฮ่าๆ

หวังว่าอัพเดตแล้วจะดีขึ้นยิ่งๆครับ

toney6@hotmail.com's picture
84
ถ้าราคา เริ่มต้น

ถ้าราคา เริ่มต้น ตามที่ข่าวออกมา ห้าหมืนกว่าเลยไม่ใช่หรอครับ ขอซื้อ 3Gs ดีกว่า 4G แพงเวอร์ ไป อีกอย่างบ้านเรายัง 4G ยังใช้ไม่ได้เลยไม่ใช่หรือครับ แค่ 3G ธรรมดา ยังไม่ควบคุมทั่วพื้นที่เลย แต่ไงก็อยากได้นะ 555 แพงจริงอะไรจริง

pattricray's picture
89
ตกลงมัน มัน iPhone4 แต่ยังใช้

ตกลงมัน มัน iPhone4 แต่ยังใช้ 3G อยู่ใช่หรือเปล่าครับ ผมเข้าใจว่าเป็นแบบนี้นะครับ หรือว่าใช้ 4G ละ สับสนนะนี่

38
iPhone4

คือมันก็ใช้ 3G ครับแต่ว่าเพิ่มกล้องตัวหน้าครับ
แต่มันก็คือ 3G เหมือนเดิมครับ แหะ

devilhacker's picture
6
IPHONE 4G

IPHONE 4G
มันคือ Generation 4 อะครับ
ไม่ใช่ 4G นะ

38
iPhone4

ผมไม่รู้อ่าครับแหะๆ แต่ว่าใน Official website ก็เขียนแค่ iPhone 4 นะครับ ไม่ใช่ iPhone 4G อะครับ
หรือว่า ไอ้ตัว G เราเอามาเติมเองอะครับ
อ้างอิง http://www.apple.com/au/iphone/