เปิด DVD ไม่ได้ทำไงดี ???

toney6@hotmail.com's picture
84
พอมีใครทราบไหมครับ ว่าทำไม เปิดแผ่นหนัง DVD ใส่ไปไปแล้วมันเด้ง แผ่นออกมา เครื่องมันเหมือนจะหมุ่น แต่ไม่หมุน แล้วก็คลายเด้งออก

• แผ่นหนังแท้คับ
  • บางแผ่นเปิดได้ บางแผ่นไม่ได้

ใครพอรู้วิธี แนะนำ มั้งนะครับบบ

ikok's picture
10285
ดูว่าแผ่นมีรอยไหมนะครับ

รู้สึกว่าพักหลัง ๆ มานี้ผมก็เจอเหมือนกันครับ แผ่นแท้บางแผ่นที่ผมไปเช่ามาก็เด้งอ่านไม่ได้เหมือนกัน ส่วนใหญ่ที่เจอเป็นแบบนี้เพราะว่าแผ่นเป็นรอยครับ

84
เอาไปเปิดเครื่องเพื่อน

เอาไปเปิดเครื่องเพื่อน ก็ไม่ได้ครับเด้งออกมาเหมือนกัน แต่บางแผ่นเปิดได้ น่าจะเป็นที่แผ่นใช่ไหมครับ

sajiro's picture
1179
ครับ บางทีแผ่นเป็นรอยแล้ว

มันไม่ให้เล่นเลยครับ ทอปก็เคยเจอ

84
สรุป mac ดีเกินไป

สรุป mac ดีเกินไป อ่านแผ่นเป็นรอยไม่ได้ พระเจ้าาาาาาา หนังโรงก็ไม่ได้ดู หนังแผ่นก็ไม่ยอมเล่น

Nu-eMMa's picture
1837
5555

สงสัยเราต้องทำตัวให้ดี มากกว่าน้อง Mac นะค่ะ

84
หมายความว่าไง น้องเอ็ม

หมายความว่าไง น้องเอ็ม

skywalker's picture
92
-__-"

อ่านแต่แผ่นแท้แบบนี้ ก็ไม่โดนใจ dark side อะดิ -__-"

rsakchai's picture
396
ทุกวันนี้ก็พึ่งพา Youtube ครับ

พอคลายเหงาไปได้มากมายเลย

84
ทุกวันนี้ก็ ดูนะคับ youtube

ทุกวันนี้ก็ ดูนะคับ youtube

pippo's picture
2469
ลืม...

เครื่องเล่น DVD ไปแล้วเหรอ!

ลองใส่แผ่นเล่นดูยังครับ เป็นเหมือนกันไม๊ ?

84
เครื่อง เล่น ก็มีครับ

เครื่อง เล่น ก็มีครับ แต่ยังไม่ได้รองเลยว่าได้ไหม...นั้นซิ เรื่องเล่นแผ่นก็มีทำไมไม่ไปดู มาดูใน mac ลืมเลย 5555 ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
ผมเคย

เล่นไปรอบนึงแล้วแผ่นเสียไปเลยครับ
เปิดอีกทีไม่ได้ ดูหลังแผ่น แผ่นร้าวครับ

84
ของต้น แผ่นไม่เสียครับ ดูได้

ของต้น แผ่นไม่เสียครับ ดูได้ บางแผ่น บางแผ่นก็ไม่ได้ สรุป อ่านตามใจ Mac ไม่ได้อ่านตามใจฉัน 5555

sajiro's picture
1179
ทุกวันนี้ทอป

โหลดยูทูปครับ มีความสุข

YaZaSmileR@hotmail.com's picture
9
แผ่น DVD

แผ่น DVD จะมีการแบ่งโซนของแผ่นครับ ถ้าเกิดใช้โปรแกรม DVD Player เปิดแผ่น DVD ไปแล้วเกิน 5 ครั้ง

มันก็จะทำการล๊อคโซนแผ่น DVD นั้นไว้ เช่น เปิด แผ่น DVD โซน อเมริกาเป็นโซน 1 เอเชียจะเป็นโซน 3

ให้หาโปรแกรม Region X มาลงเพื่อทำการ Reset โซนของแผ่น คิดว่าน่าจะเปิดได้

จากนั้นให้โปรแกรม VLC ในการเปิด แผ่น ครับ จะไม่ล็อคโซน DVD ครับ

84
ที่ผม เจอมัน

ที่ผม เจอมัน ไม่อ่านเครื่องไม่หมุนเลยคับ แล้วมันก็เด้งแผ่นออกมา เป็นบางแผ่น

jadedstore's picture
18
ถ้าแผ่นเด้งออกมาก็เคลมเลย

ถ้ายังอยู่ในประกันนะครับ ก็นำส่งศูนย์เพื่อทำเคลมได้เลยครับ เอาแผ่นท่ีมันเด้งไม่ยอมอ่านไปให้เค้าดูด้วย จะได้สบายจัยครับ

84
ขอบคุณครับ ไว้จะ ไปถามที่ร้าน

ขอบคุณครับ ไว้จะ ไปถามที่ร้าน ซื้อมา ประมาณ 4 เดือน ข้อมูล ในเครื่อง โปรแกรม อีกมากมาย

Nu-eMMa's picture
1837
ู^0^

สู้ๆๆๆ แจ่ม