ใครใช้ Android Phone กะ Mac บ้างครับ

Sorkz's picture
73
มันมี Function Mass Storage ใช้กับ PC ได้ปกติ แต่กะแมคไม่ขึ้นอะไรมาเลย

อีกคำถาม ต่อเนื่อง
ผมมีโมโตเครื่องนึง เป็นโทรศัพท์ธรรมดามี Mass Storage เหมือนกัน เสียบเข้าแมคแล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นมาครับ
แต่ทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมงจะมี icon Flash Drive ขึ้นมา จากนั้นถึงจะใช้ได้

แต่ว่ามีวิธีที่ดีกว่านี้มั้ยครับ ลงเพลงแต่ละทีต้องย้ายไปพีซีก่อนทุกที

Mixmerize's picture
1480
เอ~

Mass Storage นี่คืออะไรครับ ใช่ที่ว่าให้มันรัน SD Card ขึ้นมาเหมือน Flash Drive ให้เราจัดการไฟล์ในการ์ดใช่รึเปล่าครับ
ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ เพราะว่าตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว(แต่อยากกลับไปใช้อีกจัง -.-) พอเวลาต่อสาย USB แล้ว ต้องลากแถบ Notification Bar ด้านบนลงมา แล้วเราต้องสั่งให้เค้า Mount SD Card ขึ้นมาก่อนน่ะครับ เค้าจะแสดงเป็นแบบ Flash Drive ขึ้นมา ตรงนี้ได้ลองทำรึเปล่าครับ?

ranch's picture
2
ใช้ HTC legend(V2.1) อยู่ครับ

สามารถเลือกการเชื่อมต่อได้ครับ เป็นได้ทั้ง disk drive, internet sharing, HTC sync และ charge only ซึ่งเมื่อต่อสาย USB จะแจ้งการเชื่อมต่อที่ HTC ก่อน และเมื่อเลือกเป็นแบบ disk drive ก็จะขึ้นที่ desktop screen เลยครับ ส่วน mac ใช้ OS snow leopard ตัว update ล่าสุดครับ ยิ้ม ยิ้ม

Sorkz's picture
73
Mixmerize :เข้าใจถูกแล้วครับ

Mixmerize :เข้าใจถูกแล้วครับ Mount แล้วครับ กะพีซีไม่มีปัญหาครับ แต่กะแมคมันเงียบอ่ะครับ

ranch : อ่า มันมีขึ้นมาให้เลือกครับ แต่ว่ากดแล้วไม่มีปฏิกิริยา ของผมซัมซุงแกแลคซี่ S

Avogadro's picture
7
ต้องเลือกตรง USB to PC ก่อนอ่ะครับ

ผมใช้ tattoo อยู่ครับ เสียบกับแมคได้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ว่าต้องเข้าไปเลือกตรง disk drive ตอนเสียบเท่านั้นครับ
แล้วถามต่อว่ามีใครแชร์อินเตอร์เน็ตจาก android phoneได้บ้างเอ่ย ทำยังไงอ่ะครับ