ถามเกี่ยวกับ Airport Express ครับ

6849080's picture
2
ผมมือใหม่ครับ ใช้เจ้า Airport Express ไม่เป็น อยากจะทราบว่า ผมอยู่หอ net ก็เป็นสายธรรมดา ไม่มีโมเด็ม อะไร ไม่มีอะไรเลย เป็นแต่สาย ออกมาจากผนังธรรมดา เวลาจะต่อเน็ต ก็แค่ เสียบสายโทรศัพท์ แล้วก็พิมพ์ IP แค่นั้นก็ใช้ได้แล้ว ผมอยากทราบว่าผมจะใช้ เจ้า Airport Express มันแปลง net เป็นสัญญาณ wifi ใ้ช้ในห้องได้รึเปล่าครับ

YaZaSmileR@hotmail.com's picture
9
อยากทราบ ว่า ที่บอกว่า

อยากทราบ ว่า ที่บอกว่า สายโทรศัพท์ นั้นที่เข้าใจ นั้นคือสาย LAN หรือป่่าว ถ้าใช่คิดว่าน่าจะทำได้ ครับ

แต่ที่บอกพิมพ์ IP นี้ คือใส่ ID และ Password ก่อนเข้าใช้งานหรือป่าว ครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ผมคิดว่าน่าจะเป็นสาย lan เหมือนกันครับ
เพราะเห็นว่าต่อเครื่องแล้วเล่นได้เลย
ถ้าเป็นสายโทรศัพท์ต้องมี splitter มาแยกสัญญานก่อน
ถ้าเป็นกรณีนี้น่าจะใช้ airport กระจายสัญญาณได้ครับ

6849080's picture
2
ครับ เป็นสายLANครับ

ครับ เป็นสายLANครับ ผมไม่รู้วิธีเซท มัน รบกวนสอนผมที่นะครับ

Nu-eMMa's picture
1837
จะย้าย..

หอใหม่ ไม่รู้ว่า เน็ตที่หอจะเน่าซักปาน ใด คิดละกรุ้ม เฮ้ย..

เซง ต้องไปจ่ายค่าปรับเน็ตใช้ไม่ถึงปีอีก 4500 แนะ แพงมากมายย เลยยย หลอน