รูปกุญแจใน Airport หายไป.....

aircadet46's picture
59
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมใช้ MacBook Pro 10.6.4 เมื่อก่อนเวลาต่อกับ Wifi ที่มีรหัสผ่าน จะมีรูปกุญแจขึ้น
เพิ่งมาสังเกตเห็นว่า Wifi ที่บ้าน รูปกุญแจมันหายไปครับ ทั้งๆที่ยังคงต้องใส่ Password เหมือนเดิม
ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร พี่ๆเป็นกันไหมครับ

2BREAKZ's picture
79
ก็มันจำได้แล้วนิครับ

เหมือนคนอะครับ จำได้แล้ว จะถามทำไมอีกรอบ ว่าชื่อออะไร

pippo's picture
2469
อีืม...

ดูเหมือนว่า wireless ตัวนี้ไม่ได้ถูกเข้ารหัสในการเข้าใช้นะครับ ปกติถ้าขึ้นรูปแม่กุญแจล็อคน่าจะหมายถึงมีการตั้งรหัสไว้ก่อนใช้งานนะครับ

ลองใช้ browser เข้าไปที่ router แล้วไปที่หมวดของ wireless แล้วไปตั้งรหัสใหม่ดูนะครับ (เปลี่ยนรหัส)