ใครรู้จัก applecare .in.th หรือซื้อประกันที่นี่บ้าง

thelens's picture
1
ต้องการต่อประกันครับ
applecare .in.th

ที่นี่แจ้งมาว่านำเข้าเองจากอเมริการาคาถูกกว่า
imac ต่อประก้น 4900 บาท

ใช้วิธีลงทะเบียน online เชื่อถือได้หรือเปล่าครับ

PPol's picture
14
มารอความรู้ด้วยคนครับ

สนใจจะซื้อ ​​Applecare เหมือนกันครับ เวปพวกนี้ถูกกว่าที่ขายกันปกติพอควร
เคยเห็นตามเวปบอร์ดต่างๆ เยอะเหมือนกัน แต่ไม่ทราบว่าเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน

พี่ๆน้องๆ คนไหนมีประสบการณ์ ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะครับ

ikok's picture
10285
ถ้าซื้อแล้วได้กล่องด้วย

อันนี้คือโอเคครับ แต่ถ้าซื้อแล้วได้เลข applecare อย่างเดียว แบบนี้เสี่ยงครับ

เสี่ยงที่ว่าคือ ตัวเลข applecare นี้มีโอกาสไปซ้ำกับของคนอื่น และถ้าถึงตอนนั้น apple จะนับผู้ที่ถือกล่องไว้เป็นเกณฑ์แล้วยกเลิกการรับประกันกับเครื่องอื่นที่ซ้ำกันแต่ไม่มีกล่องออกครับ

เคยมีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นแล้วครับ ผมไม่ได้อะไรนะ ลองพิจารณาดูนะครับ ถ้ารับตรงนี้ได้ก็ซื้อครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
คงต้องวัดใจกับคนขายเอาแล้วล่ะ

คงต้องวัดใจกับคนขายเอาแล้วล่ะครับ