มีโปรแกรมไรหนุกๆ ขำๆ ในแมคบ้างไหมครับ

iolimit's picture
30
อยากรู้ว่าในแมคที่เราใช้กันมีโปรแกรมไรหนุกๆ แบบเอาไว้โชว์เล่นๆ เอาไว้ใช้ขำๆ หรือเรียกว่าโชว์หญิงนั้นเอง 555+
....ใครมีแนะนำกันนะครับ

ของผมว่า ialertU
มันเป็นเหมือนกันขโมยรถเลย กดรีโมตเอา ขำดีใช้งานได้จริงด้วย ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ถ้าเน้นโชว์

ผมว่านี่เลย smackbook ใช้ตบเครื่องเบาๆ แล้วมันจะเลื่อน spaces ได้ครับ
ตบปุ๊ปเปลี่ยนปั๊ป แต่ไม่ค่อยแนะนำนะครับ มันต้องคนค่อนข้าง
เข้าใจคำสั่งของ terminal app ครับ เพราะมันต้องเขียนคำสั่งไปช่วย
ควบคุม sensor รับแรงสั่นสะเทือนของ Hdd ให้ทำงานรับการตบด้วย
ลองหาดูได้จาก youtube ครับ เมื่อก่อนฮือฮามาก เพราะตอนแรกที่ออกมา
osx ยังไม่มี spaces ครับ

cooliris ก็ดีครับเป็น pictures wall ลองไปหาดู preview ดูก่อนครับ
แต่ตัวนี้แนะนำว่ารอไปสักระยะค่อยโหลดมาใช้ มันยังมี bug รุนแรงอยู่
หลายท่านเจอมาแล้วครับ(ผมเองด้วยแหละ)เล่นเอาต้องลง os ใหม่ไปรอบ
ตัวนี้ pc ก็มีนะ มันเป็น plug in ของ internet browser ครับ

ikok's picture
10285
น่าสนใจครับ..

ของผมเคยมีเก็บเอาไว้เหมือนกัน เดี๋ยวเย็นนี้กลับบ้านไปลองรื้อมาดู .. แต่ก่อนอื่นเอานี่ไปก่อนเลยครับ..

[]เปิดฝาหน้าจอ (ยังไ่ม่ต้องเปิดเครื่อง)
    [
    ]พาสาวมานั่งข้าง ๆ นะ (ทางซ้ายมือเราจะดีกว่า)
    []บอกให้เค้าดูตรงกลางจอให้ดี แล้วค่อย ๆ กดปุ่มเปิดเครื่องตามปรกติ
    [
    ]รอเสียง "ผ่าง"
  1. ตอนนี้สำคัญ... หันไปบอกสาวข้าง ๆ ว่า "i love U" ~
อาย

หรือจะเปลี่ยนเป็นคำอื่นก็ได้นะ แบร่..

Nannie's picture
600
...

ถ้าคนพูด i love you

ไม่หล่อ ก็จบเลยนะนั่น

รักนะ

sweet_jasmine_scent's picture
246
ถ้า

mute เสียงไว้ก็จบบบบบบบ หัวเราะร่วน

10285
แบบนั้นไม่ตื่นเต้นค่ะ

ต้องมี sound effect ด้วยสิ แบร่..

little_fuku's picture
703
คิดได้นะพี่ก๊อก

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
อันนี้ไม่ได้คิด..

มันมาเอง... อาย

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

iolimit's picture
30
ไปกันใหญ่ 5555+

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน แจ่ม

10285
มาอัพเดทครับ

ผมกลับไปหาแล้ว สรุปว่าไม่มีเก็บเอาไว้ครับ - -
แห่ะ ๆ