ลง windows 7 ใน macbook pro 13" ตัวที่ขายอยู่เเล้ว ไม่เจอ driver การ์ดจอ

graffittiben's picture
4
พอดีตอนแรกผมลงแบบ x64 ไป ไม่เจอการ์ดเหมือนกัน พอมาเปลี่ยนมาลง x86 ก็ยังไม่เจออยู่ดีครับผม

แนะนำให้ลงวินโดวอะไรดีครับ หรือจะต้อง xp เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้องหาจากไหนหรอครับ พอเข้าไปโหลดใน

Nvidia เเล้ว มันก็ไม่ได้เช่นเดิมครับผม

tonlyosaki's picture
198
ลอง

อับเดด bootcamp ดูครับ

riptideus's picture
29
ผมมีปัญหาที่ windows 7

ผมมีปัญหาที่ windows 7 เหมือนกันครับแต่เรื่อง driver ของ DVD rom คับ คือว่าตอนลงแรกๆกอไม่มีปัญหาไรแต่หลังๆค่อยหายและใช้การอีกไม่ได้เลย

minemind's picture
3876
กด update windows แล้วเค้าจะ

กด update windows แล้วเค้าจะ search หา driver ตัวใหม่ให้เอง

4
อับเดทเเล้วครับผม

อับเดทเเล้วครับผม แต่ก็ไม่มีผลอะไรกับ เรื่อว driver จอเลย เสียงดังปกติ แต่จอไม่มี driver

vorapoj's picture
3
แผ่น DVD ติด

แผ่น DVD ติดในเครื่อง MacBook Pro แล้วเครื่องดับไปเฉย ๆ เปิดเครื่องก็ไม่ได้ คีย์บอร์ดก็ไม่ทำงานครับ จะมีวิธีเอาแผ่นออกมาได้อย่างไรครับ

ikok's picture
10285
วิธีเอาแผ่นออกนะครับ

หาไม้บรรทัดแบน ๆ มา แล้วติดเทปใสไว้ที่ด้านปลาย
แล้วค่อย ๆ สอดไม้บรรทัดเข้าไปในช่อง dvd แล้วพยายามให้เทปสัมผัสถูก cd แล้วดึงออกมาครับ

AYAGO's picture
56
หง่ะ น่ากลัวจัง กำลังจะคิดลง

หง่ะ น่ากลัวจัง กำลังจะคิดลง windows เหมือนกัน

แล้วทีนี้ควรเลือกลง XP~ เท่านั้นใช่ไหมครับ เพื่อลดปัญหา เสียววจังครับ

MBP13

3
แผ่น XP

ผมก็ลงแผ่น XP นี่แหละ แผ่นถูกต้องตามกฎหมายด้วยนะครับ ตอนนี้ก็ยังเอาออกไม่ได้

AYAGO's picture
56
ทำไมเอาออกไม่ได้ครับ ผมยัง งง

ทำไมเอาออกไม่ได้ครับ

ผมยัง งง กับการ ลง windows อีกรอบ หรือ uninstall ออกเหมือนกันนะครับ น่าจะมีการเขียน

Reviews ขึ้นมาด้วยนะครับ ลองเสนอแนะดู ขอบคุณมากครับ

3876
http://macmuemai.com/tag/boot

http://macmuemai.com/tag/boot-camp/view

วิธีการ ติดตั้ง Windows ผ่าน boot camp พี่ก๊อก ลงรายละเอียดและรูป ไว้ละเอียดมากแล้วนะครับ

3
เครื่องเปิดไม่ได้เลยครับ

เครื่องเปิดไม่ได้เลยครับ แล้วแผ่นก็ยังค้างอยู่ ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี ถ้าเป็นเครื่องอื่นที่ไม่ใช่ Mac มันก็มีรูเล็ก ๆ ให้เราเอาลวดแหย่เข้าไป แล้วก็ดันออกได้ แต่สำหรับ Mac แล้ว ผมไม่รู้วิธีการเอาแผ่นที่ค้างในเครื่องออกครับ ใครรู้บ้างช่วยผมทีครับ (เพิ่งจะใช้ Mac ครับ)

pippo's picture
2469
เครื่องเปิดไม่ติด

เป็น MacBook / MacBook Pro อาจมาจากแบตหมดรึเปล่าครับ ลองเสียบ Adapter ไว้แป๊บนึงแล้วลองกดปุ่มเปิด ถ้าติดให้กดปุ่ม eject ค้างไว้ แผ่นจะเด้งออกครับ

gigaray's picture
35
ถ้าลงแบบ boot camp ให้กดปุ่ม

ถ้าลงแบบ boot camp ให้กดปุ่ม option ค้างไว้ตอนเปิดเครื่องแล้วลองเข้า MAC ดูครับ
ผมลง windows7 x64 ก็ปกติดีนะครับ

3876
ลอง install แบบ manual

ลอง install แบบ manual ดูอาจจะเจอก็ได้นะครับ

เข้าไปที่ device manager แล้ว ใส่แผ่นเข้าไป แล้วให้เค้า search หา driver การ์ดจอจากในแผ่นเลย น่าจะเจอนะครับ

4
หาทางได้ละครับ

พอดี เข้าเว็บ กุ๊กเล่ห์ ไปจนเจอละครับไปเสิดๆ หาดู เเลว้เจอ link ของเว็บ ฝรั่งเข้าให้ ลงทีเดียว

กริ๊งเลยครับ x64 ใช้ได้ แจ่มปกติดีครับผม

ta_wit_ty9@hotmail.com's picture
1
ตอนนี้ผมกำลังเจอปัญหานี้อยู่

ตอนนี้ผมกำลังเจอปัญหานี้อยู่ สรุปต้องทำงัยหรอคับ ผมพึ่งลง windows7 การ์ดจอ เป็น standard VGA graphics Adepter แต่ปกติเป็น Nvedia geforce 320 เป็นแบบนี้มันทำไร เล่นไร ไม่ค่อยได้เรยคับ