ไม่มีแผ่น

PS's picture
80
ถ้าจะลง windows 7 ในแมค โดยใช้ flash drive ได้ไหมคับ พอดีไม่มีแผ่น โหลดมาจากที่ทำงานคับ สงสัย? สงสัย? สงสัย?

pippo's picture
2469
ถ้้าลงใน

Parallels Desktop หรือ VM Fusion จะเป็น flash drive หรือเป็น disk image ก็ได้สบาย

ถ้าลงที่ Boot Camp ไม่แน่ใจ ต้องลองดูครับ ลองแล้วเอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

80
ขอบคุณมากครับ

ขอรบกวนถามอีกหน่อยว่าถ้าใช้ parallels จะใช้แผ่นดีวีดีได้ไหมครับ

เพิ่งฉลาด(นิดหน่อย)ว่าน่าจะเอาจาก flash drive ไปไรท์ลงแผ่นดีวีดีด้วยแมคบุ้คที่มี แต่พอไรท์เสร็จ ทำ boot camp ปรากฏว่าเครื่องมันบอกว่าลงไม่ได้ เพราะดีวีดีไม่ bootable

ตอนนี้เลยกลับมาโง่อีกครั้งคับ หลอน

notekungs's picture
116
ไรท์

ไรท์ยังไงครับ จำได้ว่ามันต้องไรท์เป็น DVD or CD Booter น่ะครับถึงจะใช่ได้
ปล.ผมยังไม่เคยลองไรท์ แค่อ่านเจอมาครับ ลองไปหาข้อมูลใน พี่ กู ดูนะครับ (google)

80
ไรท์แบบธรรมดาคับ แหะๆ

เปิดหน้าต่างแผ่นเปล่า ลากไฟล์ไปปล่อย แล้วกดปุ่มburnคับ ลองหาในเว็บแล้ว ตอนนี้ยังไม่เจอคับ มีแต่บอกวิธีก้อปจากดิสก์ที่บู๊ตได้อยู่แล้วคับ หลอน หลอน หลอน

80
ท่าจะไม่ได้ลงซะล่ะมั้ง

หัวเราะร่วน แห่ะ ๆ 3 หัวเราะร่วน แห่ะ ๆ 3

minemind's picture
3876
รู้สึกว่าจะทำ ให้ boost จาก

รู้สึกว่าจะทำ ให้ boost จาก usb ไม่ได้นะครับ เคยไปอ่านเจอว่าถ้าจะทำต้องถอดตัว internal ออกด้วยยุ่งยากมาก

80
แล้วจากแผ่นล่ะคับ

ถ้าไรท์ลงแผ่นแทน แล้วจะทำให้แผ่นบู๊ตได้ยังงัยคับ