เพืือน ๆ ที่ใช้ macbook pro ติด screen protector กันไหมครับ?

nazionale's picture
9
เพืือน ๆ ที่ใช้ macbook pro ติด screen protector กันไหมครับ? ตอนไปซื้อที่ร้านว่าจะแปะ แต่พนักงานบอกว่า ตัว pro หน้าจอดีกว่า macbook ธรรมดา ไม่ต้องติดก็ได้(มีงี้ด้วย)

ถ้าติด ติดด้วยตัวไหนดีครับ?

Continental.max@gmail.com's picture
130
ผมติดแบบด้านกันสะท้อนครับ

ผมติดแบบด้านกันสะท้อนครับ จุดประสงค์ที่ติดคือกันสะท้อนอย่างเดียว ไม่ได้ตั้งใจจะกันรอยเลยย

แต่ทุกวันนี้ผมต้องขอบคุณมันครับ ที่ไม่ทำให้หน้าจอผมเป็นรอยปากกา (เพื่อนมันชอบจิ้ม)

ผมจำยี่ห้อไม่ได้นะครับ แต่ซื้อที่ istudio ประมาณพันนึงครับ

gigaray's picture
35
ติดครับ

ติดครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ติดค่ะ

แอบสงสัย ว่าพนังงานขี้เกลียดติด... นะ อิอิ

keep_kim's picture
379
ติดคับ ติดแบบด้านเหมือนกันคับ

ติดคับ ติดแบบด้านเหมือนกันคับ แต่ว่ามันทำให้ภาพหยาบขึ้นด้วย ดีเสียแลกกันไป = =

9
ตัวที่เป็นของญี่ปุ่นเปล่าครับ

ตัวที่เป็นของญี่ปุ่นเปล่าครับ อันละ 990 ไปติดบ้างดีกว่า

PPol's picture
14
ไม่ได้ติดครับ

ผมใช้จอแบบ matte น่ะครับ

9
คือไรอ่ะครับ

คือไรอ่ะครับ

ikok's picture
10285
เป็นจอแบบด้านในตัวเองน่ะครับ

เป็นเหมือนผิวด้านของจอ LCD ทั่วไป มีบน macbook pro ตัวก่อน unibody หรือรุ่นใหม่บางรุ่นที่สั่งพิเศษเอาแบบด้านได้

ส่วนกันรอยบนเครื่องผมไม่ได้ติดครับ

ขิง's picture
21
ผมไม่ติดครับมองแล้วรู้สึกว่าม

ผมไม่ติดครับมองแล้วรู้สึกว่ามีผลทำให้ภาพดรอปแล้วแต่คุณภาพของฟิล์ม ถ้าใช้งานด้านภาพ กราฟฟิก ไม่น่าติดครับ
แต่ถ้าใช้พิมพ์งาน เล่นเน็ต ก็ไม่มีผลครับ
แต่ว่าถ้าติดแล้วสบายใจก็ติดเถอะครับเดี๋ยวจะเป็นกังวลเวลาใช้
แต่โดยส่วนตัวใช้มาจอไม่เคยเป็นรอยนะครับ ผมว่าเป็นรอยยากนะขนาดโดนเพื่อนเอาปากกาทิ่มหลายทีแล้ว ยิ้ม

sajiro's picture
1179
ไม่ได้ติดเหมือนกันครับ

ปล.ของทอปตัวเก่ามากๆ Early 2008 นู่นๆ

Tidty's picture
22

MacNus's picture
30
ไม่ได้ติด

ไม่ได้ติดเช่นกันครับ

ilekjung's picture
1
พึ่งไปซื้อ MBP มาค่ะ

พึ่งไปซื้อ MBP มาค่ะ แต่ก็ตัดสินใจที่จะไม่ติดค่ะ
เพราะปกติใช้งาน Notebook มา ยังไม่เคยเป็นรอยเลยค่ะ

toffykapook's picture
248
ไม่ติดครับ

เพราะเวลาจิ้มมันก็เป็นรอยนิิ้วอยู่ดี T_T

adam's picture
1
ติดครับกันสะท้อน กับ

ติดครับกันสะท้อน กับ กันเป็นรอยด้วย

keatkong's picture
2
ติดครับ

ผมคิดว่าอะไรกันได้ก็กันมันไว้ก่อนจะได้ไม่ต้องมาเสียดายทีหลังว่า ไม่น่าไม่ติดเลย

monstop's picture
104
ผมก็ลังเลอยู่จะติดดีมั้ย แล้ว

ผมก็ลังเลอยู่จะติดดีมั้ย
แล้วก็ถ้าติดจะติดแบบด้านหรือแบบธรรมดา
แต่กลัวติดแบบด้านสีมันจะเปนจุดๆไม่สวยเหมือนของเพื่อน
แต่ไม่ด้านมันก็เงาแว๊บเกิน-*-

minemind's picture
3876
เคยติด

เคยติด เพราะความกลัวเลอะ แต่ก็ดึงออกเพราะสีมันเพี๊ยนเคืองตา แจ่ม

marchz's picture
47
ไม่เคยติดเพราะไม่มีตังค์

ไม่เคยติดเพราะไม่มีตังค์ แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่เชื่ออ่ะ

พี่มาร์ชทำเนียน... อิอิ

เดี้ยวบอกพี่ก๊อก ไปมิตตี้ ร้านข้าวพี่มาร์ชดีกว่า เอ็มยังชอบของฟรี 5555

เดี้ยวเอาให้ จน สมอยากเลยดีไหมค่ะ แบร่..

ikok's picture
10285
ไปด้วย

ยิ้มปากกว้าง

Nobhasorn's picture
18
ไม่ติดค่ะ

ไม่ติดค่ะ รู้สึกว่าจอเป็นรอยยากมาก

xanyz's picture
1
ไม่ติดขอรับ เพราะใช้ NB

ไม่ติดขอรับ เพราะใช้ NB มาหลายเครื่อง ไม่เคยมีรอยขูดเลยครับ
แนะนำให้ใช้ผ้าชามัวร์ แล้วก็ฉีดน้ำยาเช็ดกระจกลงบนผ้า แล้วเอามาเข็ดหน้าจอ รับรองใสปิ๊งเหมือนกระจกในโรงแรม คราบมือ คราบน้ำลาย คราบอื่นๆ หายหมดขอรับ

Cybernet's picture
399

เพราะใช้ notebook มา 3 เครื่องยังไม่เคยเป็นรอยที่จอ เลยคิดว่าเราน่าจะดูแลมันได้ครับ

Tidty's picture
22

ปล่อยให้เปลือยๆ

Negima777's picture
13
เออ ผม

เออ ผม ติดแล้วดึงออก
เพื่อนที่อยู่ iStudio บอกไม่ต้องติด
สงสัยมันขี้เกียจติด เสียเวลามันละมั้ง
สงสัยจะเอา เวลาไปคุยกับลูกค้า ทำยอด เหอๆ

peatfugu's picture
21
ติดครับ

มันมีฟิล์มอยู่ 2 แบบนะครับ
แบบด้าน ลดการสะท้อนแสง ติดแล้วสีภาพจะดูดรอปลงนิดนึ่ง
กับแบบใส ที่ติดแล้วไม่มีผลต่อสีของจอนะครับ

ราคาก็เท่ากันด้วย

Epsilon's picture
169
ติดครับ

ติดครับผม แบบใส เพื่อกันรอยครับแหะๆ เพราะว่ามันชอบมีฝุ่นมาเกาะจอ
ก็เลยติดพอเอาผ้าเช็ดได้อย่างสบายใจครับ

ที่ติดแบบใสเพราะว่า สีของจอจะได้สดใสครับ

pimmy's picture
158
ไมติดนะคะ

ของพิมไม่ได้ติดค่ะ ก็ไม่เป็นยอกอะไร นะ
ถ้าเป็นก็เอาผ้าที เขาให้มาด้วยเช็ดก็ออกค่ะ

surasuk10@hotmail.com's picture
54
ไม่ติดเช่นกันครับ

ไม่ติดเช่นกันครับ ซื้อมาก็ใช้อยางนี้เลย (ผมชอบขอเดิมฯฯ ขนาดผมสั่งกล้วยเตี๋ยวยังไม่ปลุงเลย คือผมให้เกรียรติคนทำครับ)