เรื่องจออีกรอบครับพี่ๆ

tumppstar's picture
5
ผมใช้ macbook white 2.4 cor2Duo
แรม 2 GB
HD160 5400-rpm
13.3"
intel GMA X3100 Graphics processor 144MB

คือหน้าจอผมจุดที่พื้นเป็นสีขาวจะออกเป็นสีฟ้าครับ ถ้าภาพสีดำจะมีเงาตามขอบภาพเป็นจุดแดงๆครับ
เงาคล้ายกัยภาพน๊อยส์ครับ แต่บางทีก็เป็นปกติครับ มันมีปัญหาที่อะไีรครับพี่ พี่ๆท่านใดเคยเป็นบ้างครับ
ผมเคยไปอ่านเจอเว็บของนอกมันบอกว่าเรื่องการ์ดจอตัวนี้จะมีปัญหาเรื่อง ไดรฟ์เวอร์ครับ พี่ๆช่วยหน่อยครับผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยได้เข้ากทม

minemind's picture
3876
ปัญหาเรื่อง hardware

ลองยกไป check ที่ shop ดีกว่าครับ อาการน่าเปนห่วงนะ