ใครรู้ช่วยตอบทีจ้า (มือใหม่)

Oteza's picture
5
  1. เรื่องการบูทแคมอะคับ หลังจาลงวินโดวเสร็จ
    บูทเข้าวินโดว์ใช้เวลาพอสมควรกว่าจะเข้าได้ ใช้เวลา ประมาณ  1 - 2 นาที มะทราบว่าเป็นปกติหรือป่าวคับ
  2. อยากสอบถามเรื่อง Flash cs5 Problem report for adobe flash cs5 มันเป็นอะไรอะคับ
AttachmentSize
Screen_shot_2010-07-28_at_8.55.59_PM.png106.59 KB
pippo's picture
2469
ช่วยตอบ

1 ขอข้อมูลประกอบ เผื่อผู้รู้มาช่วยตอบ ลงกับเครื่อง Mac รุ่นไหนครับ Windows Version?
ของผม ลง Windows XP Service Pack2 บูทเข้าประมาณ 20-30 วินาที

2 Adobe Flash CS5 อาการคือไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ แล้วจะขึ้น หน้าต่างนี้มาใช่ไม๊ครับ
รวมทั้งไม่สามารถเปิด Adobe illustrator CS5 / InDesign CS5 ได้เลยใช่ไม๊ครับ ถ้าใช่มีวิธีแก้ครับ

5
ตัวที่ลงเป็น Windows 7

1. ตัวที่ลงเป็น Windows 7 Ultimate คับ ใช้กับเครื่อง mac book pro 15 คับ
  2. ใช้ คับ เปิดไม่ได้เรย ทั้ง Flash illustrator indesign ต้องแก้ไขยังไงหรอคับ
pippo's picture
2469
ตอบข้อ 2 ครับ

ให้เข้าไปที่ System Preferences > Language & Text > Language (Tab แรก) ถ้าของคุณภาษาไทยอยู่เหนือ English ให้จับลากลงมาไว้ข้างล่างใต้ English ครับ (ดูตามภาพ) เสร็จแล้วให้ Log Out แล้ว Log In เข้ามาใหม่แล้วลองเปิดดูครับ ผมแก้ด้วยวิธีนี้แล้วเปิดได้ปกติทั้งหมด

ส่วนข้อ 1 รอท่านที่ใช้ Windows 7 มาให้ความเห็นนะครับ

boynoynudee's picture
44
iMovie ไม่ทำงาน

พอดีเพิ่งซื้อ iMac มาครับ พอจะเปิด iMovie ที่เค้ามีให้มาไม่เข้าใจว่าทำไมเปิดไม่ได้ icon เด้ง แล้วเด้งอีกแล้วก็หยุดเด้ง สุดท้ายก็ไม่มีโปรแกรมโชว์ขึ้นมาให้เห็นเลย ไปถามร้านที่ iStudio พอบอกว่าให้ยกไปดู อยากถอดใจครับ เพราะขี้เกียจยกไป เป็น Notebook ก็ว่าป่ะอย่าง แบร่.. มีใครพอจะช่วยบอกวิธีดูเบื้องต้นก่อนได้ไหมครับว่าจะต้องตรวจสอบอะไรก่อนได้บ้างครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Guitarpicking's picture
89
ลอง...

คุณ boynoynudee ลองตั้งกระทู้แยกนะจ๊ะ ^_____^ น่าจะมีคนเห็นตอบได้ง่ายกว่าคะ

5
Adobe ใช้งานได้ตามปกติแล้วคับ

Adobe ใช้งานได้ตามปกติแล้วคับ ขอบคุณคับ สำหรับทุกความช่วยเหลือ

amd3's picture
58
รับทราบ

555

danai2's picture
1
ขอบคุณมากครับใช้งานได้แล้ว

ขอบคุณมากครับใช้งานได้แล้ว