ซื้อ mac book pro จาก cu มามีปัญหาเครมไม่ได้

waratchai's picture
3
พอดีซื้อ Mac book pro 13.3 ตัวล่าสุดมีมีปัญหาดังนี้

1. เกิด dead 1 จุดใหญ่ (อันนี้เข้าใจว่าต้องรอ 4 ) ผมไม่ติดใจครับ
  2. เกิดมีฝุ่นในจอ เปลี่ยนตำแหน่งได้เอานิ้วเคาะๆ ไหล (เป็นที่qcโรงงานแน่นอนเพราะจอรุ่นนี้ไม่มีรูที่ฝุ่นสามารถหลุดรอดเข้าไปได้ )

ซื้อในโครงการ CBW ของCU คณะบัญชี ติดต่อกลับไป เด็กในโครงการไม่สนใจอ้างว่าของนำมาจาก istudio copperwired siam ให้ไปติดต่อ istudio copperwired siam เอง พอติดต่อ istudio copperwired siam เค้าแจ้งว่าไม่ใช่ของเค้า

ซึ่งผมได้ส่งศูนย์ที่ฟอจูนแล้ว แต่ทางฟอจูนกลับส่งเคสไปว่า2 dead ซึ่งก่อนผมรับเองสารผมเน้นไปแล้วว่ามันเปลี่ยนตำแหน่งได้เค้าก็รับปาก แต่พอโทรไปคุย hot line กลับแจ้งมาว่า ศูนย์แจ้งมาว่าเป็น dead 2 จุด

ขอแสดงความนับถืออย่างสูง

minemind's picture
3876
ชาวแผ

พึ่งจะตามไปอ่านใน บอร์ดของอีกเวปมา

แหม ท่านก็มาเล่นเวปนี้ด้วยหลอ

ikok's picture
10285
เขาจะแจ้งอย่างไร ค่อยว่ากันครับ

ดูว่าตอนได้รับเครื่องกลับมายังมีปัญหาอยู่หรือไม่

ถ้าเขาแก้ได้ ก็น่าจะดีและไม่น่าที่จะต้องกังวลครับ ไม่ว่าเขาจะเขาใจว่ามันเป็น dead pixel หรือฝุ่นในจอ

ถ้าเขายังแก้ไม่ได้ก็ส่งไปอีกรอบพร้อมกับดูเอกสารให้ดี ๆ ให้ระบุอาการให้ตรงครับ (ถ่ายรูปเก็บเอาไว้ด้วยครับ)

toffykapook's picture
248
=0=

เมืองไทยเคลมลำบากจริงๆครับ อยากให้มีapple store มาเปิดแล้ว

teesuwan's picture
12
เอาใจช่วยนะครับ..

เอาใจช่วยครับ ขอให้จบด้วยความพอใจของเจ้าของนะครับ..

pattricray's picture
89
น่าเห็นใจครับซื้อของใหม่มาแล้

น่าเห็นใจครับซื้อของใหม่มาแล้วเกิดความรู้สึกแบบนี้ ครั้งหนึ่งผมเข้าไปซื้อของที่ร้าน Apple เห็นน้องคนหนึ่ง พาแม่มาด้วยจะไปเครม MacBook Pro เครื่องใหญ่ด้วยไม่แน่ใจว่า 15 นิ้วมั้ง ยืน (แอบ) ฟังดูเหมือนหน้าจอนห้องเค้ามี ฟองอากาศ ด้านใน อะไรประมาณนี้อ่ะครับ พึ่งซื้อมาได้ เดือนกว่าเอง ที่ร้านบอกว่าต้องเอาเครื่องไว้เช็ค อีก อย่างน้อย 7 วัน เครียดแทนเลย สุดที่รักต้องห่างกาย อยุ่กะเราได้แปบเดียวเอง อิอิอิ

pippo's picture
2469
iMac MBP

ที่เป็นจอ Glossy (มีกระจกปิด) พบว่ามีปัญหากับความชื้นครับ

มีหลายคนเป็นกัน ส่วนมากคือใช้งานเสร็จแล้วปล่อยทิ้งไว้ และเผอิญเป็นวันที่อากาศชื้นสุดๆ เช่นฝนตก ความชื้นจะสะสมได้ครับ พอเอามาเปิดอีกครั้งจะเกิดความร้อนในตัวเครื่องก็จะไล่ความชื้นออกแต่มันไม่สามารถออกมาได้เลยติดคาที่กระจกด้านใน

ซึ่งบางท่านก็คอยให้มันค่อยแห้งไปเอง บางท่านตกใจยกไปที่ศูนย์ก็เยอะครับ

waratchai's picture
3
ส่งไปแล้วเค้าถ่ายภาพแล้วส่งไป

ส่งไปแล้วเค้าถ่ายภาพแล้วส่งไป mac เค้ากล่าวไว้ว่ายั่งงั้นนะครับ แต่มิได้มีการนเครื่องไว้ตรวจเชคแต่อย่างใด ออกแต่ใบเครม เซงมาก