ปวดใจกับ MSN ค้าง..ส่องกล้องไม่ได้

ttutt's picture
216
MSN 8 ค้าง..ส่องกล้องไม่ได้ด้วยครับ มีใครมีอะไรแนะนำบ้างมั้ยครับ ถ้าอยากจะส่องกล้องจิงๆ

ตอนนี้ผมใช้ msn7 แก้ขัด เข้า 8 เมื่อไหร่ ค้าง forc quit กันมันเลย ส่วนให้เปลี่ยนไปใช้ Skype ผมใช้อยู่แล้วครับ แต่เพื่อนๆ ส่วนใหญ่มันไม่เล่นกัน -*-

แล้ว aMSN เคยเห็นว่า ผีเข้าผีออก แล้วผมไม่แน่ใจได้ยินมาว่า ใช้ไม่ได้กับ Snow Leopard ด้วย

ยังไงช่วยแนะนำทีครับ T-T

Nu-eMMa's picture
1837
พี่ตั้นๆ

ก้อ เปลี่ยนจากมาส่องกล้องผ่านเน็ต ไปส่องหน้าที่บ้านเลย ดิ อิอิ ทันใจดี จับต้องได้ด้วย แบร่..

216
ก็...

ก็คุยกับเพื่อนหลายคนเนอะ ไม่อยากถึงเนื้อถึงตัว ฮาาาา... รอคำตอบต่อครับ

(เดี๋ยวโดนเปลี่ยนประเด็น)

bigkung's picture
20
aMsn ใช้ได้ปกตินะครับ

aMsn ใช้ได้ปกตินะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ

216
รบกวนช่วย...

รบกวนช่วย อธิบายวิธีตั้งค่าอะไรได้มั้ยครับ พอดีเคยโหลดมาแล้ว มัน sign in ไม่ได้ ผมลองหลายครั้งจนลบไปแล้วครับ รบกวนทีนะครับ

20
อาการเป็นยังไงครับ

อาการเป็นยังไงครับ เพราะผมไม่ได้เซตอะไรถ้าเอาแค่ออนได้อ่ะครับแต่ตั้งค่าจริงๆนานเหมือนกัน ต้อง งมๆอ่ะครับ

216
คือ...

มัน sign in หมุนๆอยู่อย่างนั้นเลยอะครับ ไม่ไปไหนเลย รอนานมากก ทิ้งไว้ก็ไม่ออน จนต้องปิดไปเองอะครับ

Gilbert's picture
53
อยากรู้ว่าamsnเล่นกับเครื่องท

อยากรู้ว่าamsnเล่นกับเครื่องที่ใช้วินโดว์ได้ไหม หมายถึงถ้าเราใช้ mac เเล้วเพื่อนวินโดว์เราสามาเปิดกล้องได้ไหมคับ

toney6@hotmail.com's picture
84
amsn

แปลกอยู่นะครับ amsn ผมลองเปิดกล้องกับเพือ่น ที่อยู่ในอ๊อฟฟิตเดียวกัน เปิดได้ เพื่อน ใช้วินโดว์ธรรม เปิดกล้องเราได้ แต่ถ้า วินโดว์เครื่องอื่น ที่อยู่ คนละสถานที่ ดีนเปิดกล้อง ไม่ได้ เลย ตัดใจไม่เล่นกล้อง amsn ถ้าจะเล่น skype แทน หรือว่า มันต้อง ตั้งค่าอะไรป่าวคับ กล้อง amsn

YaZaSmileR@hotmail.com's picture
9
Msn 8.0 มันยังมี Bug ครับ

Msn 8.0 มันยังมี Bug ครับ อาการก็เป็นอย่างที่ จขกท นั้นแหละ ถ้าจะคุย Msn ใช้พวก aMsn Msn 7.0 Adium ไปก่อน จ้า

ส่วน aMsn เรื่องกล้องนั้น ฝั่ง Windows คิดว่าสามารถใช้กล้องได้น่ะ แต่ใช้แค่คุยได้ แค่ 1 กล้อง จ้า

minemind's picture
3876
mercury

mercury ก็เล่นได้นะครับ

แต่ผมว่า skype มันลื่นกว่าอยู่ดี

216
ขอบคุณมากๆครับ

skype ผมใช้เปนประจำอยู่แล้วครับ มีความสุข แต่เพื่อนๆ หรือส่วนใหญ่ มันไม่เล่นกัน ก็เลยลำบากนิดนึงครับ

ปล.ตอนนี้ aMSN ใช้ได้แล้วครับ หลังจากที่ลองลงใหม่ดูอีก แต่...เอ่อ กินแรมไป 100กว่าเมก หนักไปม้างงง หุหุ แทบหมดเครื่อง

minemind's picture
3876
แหน่ะๆๆ

เปิดกล้องคุยกะสาว รึเปล่า ฮั่นแหน่

แบ่งๆมามั่ง แจ่ม

216
ชอบใจจริงๆ

คุยกับเพื่อนๆค้าบบบบ แต่ส่วนใหญ่จะเป็น(สาว) เอิ้กๆ

3.47Perfect's picture
18
ของผม

ของผม ก็เปิดไม่ได้เหมือนกันครับ - -" เล่นผ่าน amsn อึดอัดเหมือนกันครับ ฮ่าๆ

20
แปลกจังแฮะ

แปลกจังแฮะ งั้นก็เอาตามที่ใช้ได้แล้วกันครับ

boy88888's picture
215
ตกลง MSN 9 For Mac ตัวเต็ม

ตกลง

MSN 9 For Mac ตัวเต็ม มัน

ใช้ กล้องได้ยัง

teenbag's picture
100
ใช่...Google Video กับChat

ใช่...Google Video กับChat เร็วดีไม่ดีเลย์ด้วยละ..

boy88888's picture
215
ผดิๆๆ ครับ MSN 8 ไม่ใช่

ผดิๆๆ ครับ

MSN 8 ไม่ใช่ 9

คือเพื่อนๆ ผม มันเล่นแต่ MSN อะครับ

แล้วผมคนเดียวที่ใช้ Mac อยากคุยเหนหน้ากับเพื่อนจัง