petenest's picture
45
พอดีเพิ่งลง boot camp แต่เล่นไปสักพักงง ว่าทำไมมันไม่มีเสียงเนี่ย ช่วยหาคำตอบให้หน่อยได้มั้นครับ แต่ฝัง os มีเสียงนะครับ

ni2008_cpf's picture
82
สำหรับปัญหานี้...ความเห็นส่วนตัว

สำหรับปัญหานี้...เท่าที่เจอกับตัวเองเท่าที่สังเกตนะ...มักจะเป็นเวลาที่เราปิดเสียงเครื่องไว้ หลังจากเราเลิกใช้งานเครื่องแล้วเรา shut down ...พอเรามาเปิดเครื่องใหม่เสียงจะไม่ออก...วิธีแก้ไขก็จะเปิดเสียงไว้...หลังจากนั้น restart ใหม่อีกครั้งเสียงก็จะออก (สำหรับท่านอื่นเป็นอย่างไรต้องรอคำแนะนำอีกทีค่ะ) ยิ้ม