สถิติพิมพ์บนหน้าจอสัมผัสเร็วสุดในโลกโดนทำลายแล้ว

kindomhar's picture
187
เกริ่นกันเล็กน้อยเพราะเดี๋ยวจะงงว่าเกิดอะไรขึ้น เรื่องราวทั้งหมดเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 23 ส.ค. มีข่าวออกมาว่ามีผู้ใช้ Samsung Galaxy S พร้อมใช้คีย์บอร์ดแบบ Swype พิมพ์ข้อความได้เร็วที่สุดใช้เวลาเพียง 25.94 วินาที ซึ่งผ่านมาแค่วันเดียวสถิตินี้โดนทำลายลงด้วย iPhone กับคีย์บอร์ดเดิม ๆ ด้วยเวลา 21.8 วินาที

สำหรับคีย์บอร์ดแบบ Swype คือการพิมพ์แบบลากนิ้วไปมาบนคีย์บอร์ดแล้วตัวเครื่องจะทำการเดาคำศัพท์ที่ต้องการพิมพ์ให้ ซึ่งจะช่วยให้พิมพ์ข้อความได้เร็วขึ้นเป็นอย่างมาก ซึ่งสถิติ 25.94 วินาทีเป็นการใช้คีย์บอร์ดแบบ Swype บน Samsung Galaxy S พอถัดมาอีกเพียงวันเดียวก็มีผู้ใช้ iPhone ทำวิดีโอขึ้นมา โดยในวิดีโอเป็นการพิมพ์ข้อความเดียวกันโดยใช้ iPhone 4 และมีการกดจับเวลาไว้ด้วย ส่วนที่ใช้ก็เป็นคีย์บอร์ดเดิม ๆ ที่มากับเครื่องทำเวลาไปได้ 21.8 วินาที (ลองดูความเร็วจากวิดีโอกันเองนะครับว่าเร็วฟ้าแล่บแค่ไหน) ส่วนวิดีโอของฝั่ง Samsung Galaxy S เท่าที่หา ๆ ไม่พบว่ามีใครอัพโหลดไว้ มีแต่ภาพนิ่งตอนที่นักข่าวถ่ายรูปไว้

สำหรับข้อความที่ใช้เป็นโจทย์ก็ตามด้านล่าง ใครลองแล้วได้เวลาเท่าไหร่กันบ้างอย่าลืมถ่ายวิดีโอมาให้ดูด้วยนะครับ

the razor-toothed piranhas of the genera Serrasalmus and Pygocentrus are the most ferocious freshwater fish in the world. In reality they seldom attack a human,

">

สถิติเร็วสุดในตอนนี้ 21.8 วินาทีโดย iPhone 4

ที่มา http://www.siampod.com

Satoshi_Zousan's picture
78
--"

เร็วมวากกกกก

sajiro's picture
1179
โหย...

วิทยายุทธสุดลึกล้ำ = =''

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับข่่าวนะครับ ^^

ตอน iphone ออกมาใหม่ ๆ มีหลายคนถามว่าไม่มีคีบอร์ดแบบปุ่ม ๆ เนี่ย จะพิมพ์ได้เร็วหรือเปล่า

ใครว่าจอสัมผัสพิมพ์ช้า ผมเถึยงขาดใจเลย ๕๕๕๕ แบร่..

Satoshi_Zousan's picture
78
--"

จะมีใครหาญกล้าลบสถิตินี้ไหมคับ?
เด๋วต้องมีคนพยายามทำสถิติโลกในiPadบ้างแน่ๆเลย

kindomhar's picture
187
5555+

5555+