Bootcamp มองไม่เห็น แผ่น window

aouttapit.t@gmail.com's picture
6
เรื่องมีอยู่ว่า ผม ต้องการที่จะลง Window ใหม่ครับ ( ตอนแรก ลง window vista ไว้ )

แล้ว ผม จึงลง patition ออก แล้วลงใหม่ แบ่งได้เรียบร้อย แต่ว่า ตอนที่ผม ใส่แผ่น window7 32 bit มันกลับ บอกว่า ไม่เจอแผ่นครับให้ผมใส่แผ่น

ทั้งๆ ที่ ผม ก็ คลาย Zip หรือ อะไรหมดแล้วนะครับ เป็น ตัว window อย่างเดียวไม่ได้เป็น file .iso หรืออะไรเลย เป็นตัว auto รันครับ

แต่มันก็ยัง แจ้งเตือนว่า ให้ใส่แผ่น จะทำไงดีครับ ช่วยด้วยครับผม ( Bootcamp version 3.0 Snow )

ขอ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ มีความสุข

minemind's picture
3876
ถามฮะ

ถ้า load มาจาก bit ส่วนใหญ่เค้าจะทำเป็น image file (.iso) มาแล้ว ห้ามแตกไฟล์โดนใช้ winrar หรือโปรแกรมอื่นๆ ที่ไม่ใช่ program สำหรับแก้ image file

ไม่งั้นตอนไรท์ เค้าจะไม่สร้างไฟล์ที่เป็นตัว auto run ให้นี่ครับ

อยากจะถามว่า ไฟล์เริ่มต้น (ต้นฉบับ) ไฟล์เดิม เค้าเป็น .iso รึเปล่าครับ ?

aouttapit.t@gmail.com's picture
6
คือ ผม โหลดมาจาก Microsoft

คือ ผม โหลดมาจาก Microsoft อะครับ พอดีผมเป็น นักศึกษาที่มหิดล แล้ว เค้าให้โหลดใช้ฟรี

แล้วที่ผมโหลดมา เป็น Zip file มาอะครับผม มีความสุข (มีคนมาช่วยแล้วขอบคุณนะครับ)

minemind's picture
3876
เมื่อกี๊ผม ทดลองเข้าไป load

เมื่อกี๊ผม ทดลองเข้าไป load windows 7 enterprise trail 90 days จาก web microsoft มันเป็น ".iso" ครับ

ลองเช็คดูอีกทีฮะ ว่าเป็น zip หรือ image file กันแน่ แต่ผมค่อนข้างแน่ใจนะว่า มันเป็น image file