อยากทราบเงื่อไขในการซื้อของ Istudio ที่จุฬา เอแบค ม.รังสิต รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ

7studio's picture
4
ได้ยินมาว่าถ้าซื้อแมคบุ๊คที่ร้านistudio จุฬา ราคาจะถูกลง3000-4000เลยเหรอครับแล้วต้องเป็นนักศึกษาจุฬาเท่านั่นหรือเปล่าครับเก็บตังลำบากมากมากไม่อยากต้องเสียใจ อยากทราบรายละเอียดด ช่วยชี้ทางให้หน่อยครับ T^T

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ผมว่่าาา

ผมว่าน่าจะต้องเป็นนักศึกษาของมหาลัยด้วยมั้ง ลองผู้รู้มาตอบอีกที ผมเรียนมอรังสิต ก็ใช้บัตร นศ ซื้อครับ ลดรวมๆแล้วก็ 4000 แต่ชอบตรงที่พี่เค้าลงโปรแกรมให้เพียบเลย อิอิแต่เป็นโปรแกรมไม่ลิขสิทธิ์นะ

skywalker's picture
92
อะไรนะ

มี I studio ที่จุฬาด้วยเหรอครับ ไปแทบทุกวันไม่รู้เลยอ่า อยู่ตรงไหนอ่ะครับ บอกทีครับจะไปสอยสักเครื่อง เล็งมานานเเระ Pleaseee

4
หมายถึงตรงรถไฟฟ้าน่ะครับ

หมายถึงตรงรถไฟฟ้าน่ะครับ มีความสุข

skywalker's picture
92
ไม่น่าจะได้

ร้านนั้นหนะผมเเวะไปลูบคลำๆประจำ มันไม่ใช่ U store ในมหาวิทยาลัย ไม่มีโปรโมชั่นราคาสำหรับนักศึกษาหรอกครับ

โถ่...ทำเค้าดีใจเก้อออ >_<"

minemind's picture
3876
ม รังสิตจ้า

Ustore ม. รังสิต
ส่วนลด แล้วแต่รุ่นที่ซื้อครับ ต่ำสุด 2000 สูงสุดน่าจะ 7000

หลักฐานที่ต้องเตรียม
1. บัตรนักศึกษา ม. รังสิต
2. บัตรประชาชน

ต้องพาเจ้าของบัตรไปด้วยนะครับ เพราะเค้าจะต้องถ่ายรูปเก็บหลักฐานไว้ด้วย

bonraiwa's picture
46
ไม่จำเป็นต้องเป็น นศ ก้อได้ครับ

แต่ต้องใช้บัตรอะครับ คือถ้ามีเพื่อนเรียน ก็ขอบัตรเพื่อนมาใช้ลดได้ครับ แต่รู้สึกต้องพาเพื่อนไปด้วยนะ

ปล. ผมก็รังสิตครับ ได้ลด 4000 เหมือนกัน แจ่ม

3876
นึกว่าไคมาขัดขา คาคางินี่เอง

พันปักษา ย๊ากกกก

bonraiwa's picture
46
โห ต่ายเมพว่ะ

อุตส่าห์รีบมาตอบ ยังไม่ทัน

jayutcc's picture
16
เพิ่มเติม

ต้องซื้อที่ U-Store เท่านั้นครับ ถึงจะได้ลดราคา

U-Store อยู่ในสถาบันไหน ลดให้เฉพาะนักศึกษาสถาบันนั้นเท่านั้น

วันไปซื้อต้องพา "นักศึกษา" ไปด้วยครับ พร้อมบัตรประชาชน และบัตรนักศึกษา

เค้าจะถ่ายรูป เก็บข้อมูลต่างๆ ไป

ลดเท่าไหร่ ? ลดเท่ากับในเวป Education Store ของ Apple ไทยแลนด์ ไปเช็กราคาได้เลยครับ (K-12)

จ่ายบัตรเครดิตโดนชาร์จ 2 เปอร์เซนต์

ถ้าซื้อผ่านเวป เครดิตการ์ดไม่ชาร์จ แต่ตรวจเช็กของก่อนออกจากร้านไม่ได้ ... ถ้า ship มาแล้ว มีอะไรผิดพลาด ตามเคลมกันเหนื่อย

U-Store ของไม่ค่อยมีสต๊อก แนะนำโทรจองก่อนครับ บางทีต้องมัดจำก่อน เค้าจะทำเรื่องสั่งให้ ใช้เวลา 3-5 วัน

jayutcc's picture
16
ปัจจุบันมี 5 สาขา

ตามลิงก์นี้ครับ

http://www.spv.co.th/index.php?option=com_content&view=article&id=113&It...

ล่าสุด ผมซื้อ ม กรุงเทพ ครับ

3876
Ustore ม. รังสิต

Ustore ม. รังสิต ไม่รับบัตรเครดิต รับแต่เงินสด เท่านั้น !!

4
ขอบคุณทุกท่านผู้รู้มากครับที่ช่วยชี้ทางสว่างให้

ขอบคุณทุกท่านผู้รู้มากครับที่ช่วยตอบ มีความสุข

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

40900-4000=36900??....61900-4000=57900??.เรามีเพื่อน หรือรุ่นน้องเรียน มหาลับจุฬารึเปล่าหว่า??? ..สงสัยจะไม่มี.....อด แด๊ก(big ass)....ลดราคา 4000เลยหลอครับ ..รึว่า แล้วแต่รุ่น??อ่า?? อืม....