ipod touch ตัวใหม่

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
กำลังหาซื้ออยู่อ่ะครับไม่ทราบว่าสาขาไหนตอนนี้ที่มีขายแล้วบ้างครับ สาขาที่ฟิวเจอร์รังสิต กับ เซียร์รังสิต เค้าบอกไม่มีอ่ะ

AttachmentSize
500x_image1_20100901_01.jpg32.38 KB
killpitak's picture
202
เอ่อ

เอ่ออ ผมคิดว่า ถ้าเป็นตัวใหม่ที่เพิ่งออกนี่ น่าจะยังไม่เข้าไทยครับ
เพราะว่า แม้แต่เมืองนอกก็ต้องสั่งใน Apple store แล้วเขาถึงจัดส่งพร้อมกัน
ในอาทิตย์หน้าครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
อ่อครับ

แล้วมันน่าจะเข้าช่วงไหนอ่ะครับ

Nu-eMMa's picture
1837
สั่ง

ผ่านหน้าเว็บซิค่ะ คงอาทิตย์ หน้าๆเค้าก้อเริ่ม ปล่อยของมาละนะ

202
WHEN?

แล้วเมื่อไหร่จะถึงคราวเรา อิอิ

227
สั่งได้..

คนไทยก็สั่งได้ใช่ป่ะครับพอดีผมไม่ค่อยถนัด นึกว่าไม่ให้คนไทยสั่งขอบคุณมากครับ

1837
ได้ซิคะ

สั่งในเว็บ Apple ไทยอะค่ะ

แถม เขียนข้อความหลังเครื่องเป็นของเราเอง ฟรี ด้วย อิอิ

ikok's picture
10285
น่าจะ 2-3 สัปดาห์จากวันนี้ครับ

ตอนนี้เขาติดกระบวนการ approve บางอย่างอยู่ ดูได้จากหน้าเว็บนี้ครับ
http://store.apple.com/th/browse/home/shop_ipod/family/ipod_touch?mco=MT...

227
กำลังสั่ง

คือมันต้องจ่ายผ่านบัตรเครดิตเหรอครับ เดบิต k bank ได้ป่ะ
แล้วที่อยู่ต้องกรอกเป็นภาษาอะไรอะครับ ไทยได้ไหม กลัวเค้าอ่านภาษาคาราโอเกะไม่ถูก แบบ patumtani 5555

1837
บัตร

เคดิตค่ะ k bank นี้ ต้องทำเรื่องอารายไม่รู้อ่ะที่ธนาคารนะค่ะ เหมือนสมัครสำหรับซื้อของผ่านเน็ต ได้ด้วยนะคะ่

ที่อยู่ เป็นภาษาอังกฤษ ค่ะ ภาษาโอเกะ ไม่ได้นะค่ะ เพราะมันจะถูกส่งมาจากสิงค์โบ คะ ไม่ใช่ที่ไทย

bugbunny's picture
66
คือถามไรหน่อยครับว่า ipod

คือถามไรหน่อยครับว่า ipod touch ต่่าง กับIphone 4ตรงไหนหลอครับ หมายถึง ถ้าเรา จะเลือกซื้อ เนี้ย ผมว่าซื้อ iphone 4 ไม่ดีกว่าเหลอ ครับโทรออกได้ด้วย แล้ว ก็ ทำได้ทุกอย่าง ได้เหมือนipod touchด้วย

202
ผมว่า

แต่สำหรับความคิดผม ผมว่าน่าจะกลับกันนะครับ น่าจะคิดว่า iPod touch เหมือน iPhone 4 ทุกอย่าง ทำไมไม่ซ์้อแค่ iPod touch ใช้สำหรับบันเทิง ไม่ต้องห่วงแบต ถ้าคิดว่าจะต้องใช้โทร รวมถึง ราคาที่ถูกกว่าถึงเกือบ 2 เท่า สำหรับผมนะครับ แจ่ม

minemind's picture
3876
+1 น้องตูมตาม

อยู่ที่ความต้องการในการใช้งานมากกว่า + ความสบายใจ(สบายกระเป๋า)

บางท่านเลือก iphone เพราะมี feature ทุกอย่างครบ ไม่ว่าจะเป็น ท่องเว็บ/ฟังเพลง/ดูหนัง รวมไปถึงการใช้งานพื้นฐานของโทรศัพท์ (รับเข้า/โทรออก/ส่งข้อความ/ถ่ายรูป) และยังมี app เสริมอีกมากมาย มีเครื่องเดียวทำได้ทุกอย่าง
แต่ราคาค่อนข้างแพง

บางท่านเลือก ipod touch ทุกอย่างเกือบจะเหมือนกัน เพียงแต่โทรออกไม่ได้ แถมต้องพก 2 เครื่อง
ราคาถูกกว่ามาก และก็ยังไม่มีความจำเป็น หรือความต้องการในการซื้อโทรศัพท์ใหม่ ไม่ได้กังวลกับการต้องพก 2 เครื่อง

1837

อ่ะ แน่นอน

sajiro's picture
1179
+1 พี่ต่าย

ดูตามการใช้งานแล้วค่อยเลือกครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
iPod Touch

จุดขายคือเหมือน iPhone นี่แหละครับ
แต่โทรไม่ได้เท่านั้นเอง แล้วราคาถูกกว่า
คนจับต้องได้ง่ายกว่า ผมว่า target กว้างกว่า iPhone
ด้วยซ้ำ

sajiro's picture
1179
หรือจะมาแย่งตลาดไอโฟนรึเปล่า

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
ตอนแรก

ผมมองว่าอย่างนั้นนะ
จะมาแย่งกันเองทำไม แต่ดูๆแล้วไม่ใช่แฮะ
คนซื้อ iPod Touch คืออยากได้เครื่องฟังเพลงดูหนัง
ไม่ได้อยากได้โทรศัพท์
แต่คนซื้อ iPhone คือคนที่อยากได้โทรศัพท์ที่ทำได้หลายๆอย่าง
หลับ 1