ต่อ macเข้าโปรเจคเตอร์

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
วันนี้ลองเชื่อมต่อกับจอโปรเจคเตอร์ที่มหาลัยครับ แต่พอต่อแล้ว มันขึ้นแต่ภาพหน้าจอ icon หรือ โฟเดอร์ต่างๆไม่ขึ้นเลย งงมาก ปรับที่ displaysแล้วก็ไม่ได้ ที่ จอโปรเจคเตอร์ขึ้นแต่เพียงรูปที่เราตั้งเป็นภาพหน้าจอ ผู้รูเแนะนำด้วยครับ โปรเจคเตอร์ของมหาลัยเป็น epson ครับ

nickoe's picture
4320
แปลว่า

ไม่ได้ตั้งให้มันเป็น mirror ครับ

ikok's picture
10285
หรืืออาจจะเป็นแบบนี้ครับ

เป็นไปได้ว่า หน้าจอที่คุณใช้งานอยู่ขณะนั้นบนเครื่อง mbp มีความละเอียดสูงกว่าที่ตั้งเอาไว้บนโปรเจคเตอร์ครับ

คุณลองปรับความละเอียดของเครื่อง mbp ลง หรือไม่ก็ลองอัพของโปรเจคเตอร์ขึ้นมาให้ใกล้เคียงกับที่มีอยู่บนเครื่อง

หรือ กรณีนี้เครื่องจะนับจอโปรเจคเตอร์เป็นจอที่เพิ่มขึ้นมา ซึ่งจะไม่มี folder หรือ icon ใด ๆ เป็นปรกติอยู่แล้วครับ ยิ้ม เขานับเป็นจอเสริม ไม่ใช่จอหลักที่จะมี doc/icon ครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
Thx

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองครับพรุ่งนี้จะลองไป test อีกครั้ง ก่อนสัมนาจริงวัน จันทร์หน้าครับ

keep_kim's picture
379
ผมเองอยากได้สายต่อเข้าโปรเจคเ

ผมเองอยากได้สายต่อเข้าโปรเจคเตอร์บ้างจังเลยคับ ตั้งพันนึงแน่ะ แห่ะ ๆ 1

PikaJung's picture
52
ลองใช้ของ Copy มั๊ยครับ

ผมใช้ของ Copy ของ Monoprice สายละ 500 เองครับ
จำไม่ได้ว่าซื้อมาจากที่ไหนเหมือนกัน แต่ถ้าต้องการเยอะๆ
สั่งเข้ามาก็คุ้มครับ

คุณภาพ ก็ไม่ดีเท่ากับของแท้แต่ว่า ใช้งานธรรมดาๆ ไม่ต้องการความละเอียดสูงมาก
ก็ไม่เป็นไรครับ ผมเอามาต่อเพื่ออ่าน Documents ตอน Coding แจ่ม

379
โหยยยย ๆ

โหยยยย ๆ ลดลงตั้งครึ่งนึงเลยหรอคับ ต้องลองไปดูบ้างซะแล้ว

ผมเองเกรงว่าจะได้ใช้ไม่กี่ครั้งด้วยแหละคับ เลยไม่กล้าซื้อ ถ้าใช้ก็คง Keynote/Powerpoint อย่างเดียวล่ะครับ มีความสุข

52
อันนี้มันแพงที่ค่าส่งครับ ผมเ

อันนี้มันแพงที่ค่าส่งครับ
ผมเคยซื้อตอนอยู่ US 3.9$ เองครับ
ผมก็ใช้มา 3 ปีแล้วนะครับ มี 3 อัน เอาไว้ที่บ้าน Office แล้วก็พกไว้ 1 อันครับ
ถ้าเป็นของแท้คงใช้อันเดียวอ่ะ แบร่..

379
แบ่งผมซักอันได้มั๊ยคับ 5555

แบ่งผมซักอันได้มั๊ยคับ 5555 หัวเราะร่วน

มีเยอะดีจังเลยคับ อิอิ แบร่..

52
อยากแบ่งอยู่นะ

แต่ว่าขี้เกียจถอดออกจากจออ่ะ แบร่..
ติดนิสัยต้องทำงานแบบรวดเร็วจากพวกฝรั่งมันมาอ่ะครับ
เห็นงานดีกว่า ชีวิตตัวเองอีก