ขอวิธีไรท์หนังจาก vcd ลง dvd ให้เป็นไฟล์แบบ v2d

chinboy007's picture
25
พอดีเพิ่งได้เครื่อง mbp 13 มาหนะคับตอนนี้พอจะใช้เป็นบ้างแล้ว โหลดหนัง vcd จากเว็บ bit ไว้ในเครื่องเพียบเลยคับ เลยอยากรู้วิธีที่จะเขียนลงแผ่น dvd ไว้ดูกับเครื่องเล่นที่บ้านแบบแผ่นนึงมี สามถึงสี่เรื่องอะไรแบบนี้ อ้อเพิ่มเติมอีกนิดคับโหลดหนัง dvd นามสกุล iso มาคับอันนี้ไรท์ลงแผ่นได้เลยมั้ยขอวิธีแบบละเอียดด้วยนะคับพอดีไม่มีความรู้เรื่องตรงนี้เลย
มีโปรแกรม Toast Titanium 10 อยู่นะครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

อันนี้ยอม มิเคยทำ เคยทำแต่ในPCนิ...เบรินอิมเมจ ดูได้เลย ง่ะ...อืมมมมม

25
รอผู้รู้ต่อไปคับ

ใน Pc ผมก็ทำไม่เป็นเคยแต่ไรท์ VCD ธรรมดา
รอผู้รู้ต่อไปคับ

keep_kim's picture
379
เขียน .iso ได้เลยคับ

เขียน .iso ได้เลยคับ แต่ว่าผมเองก็ยังไม่เคยใช้เจ้า Toast มาก่อนเลย

แต่ถ้าจะเอาวิธีบ้าน ๆ ก็ลองสร้าง Burn Folder แล้วก็ใส่เจ้า .iso ลงไปเลยก็ได้คับ ผมคิดว่าน่าจะได้เหมือนกันนะคับ แฮะ ๆ

619
เดอิดาระ

ถ้าเราสร้าง Burn Folder แล้วไรด์ เนีย มันจะไม่มาเป็นISOหลอครับ???ISOมันเป็นการไรด์ แบ่นต่อแผ่น แบบเก็บข้อมูลอ่าครับ..ลองหา เบรินร์อิมเมจดูอ่าครับ กะเป็นการไรด์ ข้อมูลแบบแบ่นต่อแผ่น จะได้ หนังแบบเดียวกับต้นฉบับอ่าครับ...

25
เสียไปแผ่นนึงคับ

ก่อนตั้งกระทู้ลองแบบเดาๆมั่ว คลิกขวา Burn....to Disc ดูไม่ได้ครับเสียค่าครูไปแผ่นนึง

keep_kim's picture
379
เป็นกำลังใจให้แผ่นต่อไปคับ

เป็นกำลังใจให้แผ่นต่อไปคับ แหะ ๆ

nickoe's picture
4320
เห็นบอกว่ามี toast

ใช้ toast นะครับ
เปิดมาแล้วเลือกตรง data แล้วเลือก iso ตรงข้างๆ
(ไม่แน่ใจนักครับ ไม่ได้ทำนานแล้ว)

619
เดอิดาระ

อย่างน้อยๆ มันก็สามารถ เอาไปร่อนเล่น ตอนไปเที่ยว ชายหาดได้นะครับ....ง่ะ เฮ้ย.....มันต้องได้ดิ..

อิมเมจอ่าครับ แล้วแอดได ที่ต้องการไรด์ลงไปเลยครับ..ไม่มีไรจะเสียแล้ว เต็มที่ ....อืมมมม.

25
ลองละคับ

The drive reported and error
Sense Key = MEDIUM ERROR
Sense Code = 0x73, 0x04
มันขึ้นแบบนี้อะคับคืออะไร

25
ลองรอบสองคับ

รอบแรกไปที่ 8% แล้วขึ้นข้อความตามที่บอกเสียไปอีก 1 นี่รอบที่สามไปได้ 73% ขึ้นว่า
Couldn't complete the last command because
there was an l/O error (your disc may be copy protected

Result Code = -36

เสียไปสามแผ่นละเอาไปให้ช้างห้อยที่หางดีกว่าทะเลไม่ค่อยมีเวลาไป อิอิ ^ ^

619
เดอิดาระ

ช้างเด๋ยวนี้ เขาก็ห้ามเข้ากรุงเทพ แล้วด้วยดิครับ...เอาเข้าPCเหะครับ ไช้เนโร เบรินอิมเมจ ได้แน่นอน ถ้าไฟด์ ไม่เสียนะ...ตรงนี้มันอาจจะแฮ้งที่โปรแกรม.รึตัวไฟด์ ผมก็ๆไม่แน่ใจ..แต่ แผ่นCD ผลิดอะไรได้เยะแยะมากมายเลยครับ..http://www.google.co.th/images?hl=th&q=%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B9%8C%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B9%88%E0%B8%99CD&rlz=1R2ADFA_enTH392&um=1&ie=UTF-8&source=og&sa=N&tab=wi&biw=964&bih=572..แต่ผมชอบอันที่มันทำ แผ่นCD ให้เป็นแผ่นCDมากที่สุด..งิ...อืมมม.ถ้าสุดชีวิตจริงๆ แล้ว เข้าPCเถะครับ..Macเขาอาจจะยังไม่พร้อม อาจจะยังใหม่อยู่ อืมมมม

25
ก็คงต้องเป็นยังงั้น

ผมก็ว่ายังงั้นแหละคับแต่ผมก็ทำใน PC ไม่เป็นอยู่ดียังไงถ้าจะกรุณาทำ Review ให้ดูด้วยได้มั้ยคับเพราะอยากที่บอกไม่มีความรู้ตรงนี้เลยสักกะติ๊ด

25
ประเด็นใหม่คับ

แผ่นค้างคับเอาไม่ออกมันยังทำงานไม่หยุดเลยคับตอนนี้ รีเซทเครื่องแล้วนะยังไม่หยุดหมุนเลยสงสัยต้อง Shut down

619
เดอิดาระ

คริกเม้าค้างใว้ ตอนเปิดเครื่องครับ....มัน อาจจะเด่งออกมา เน้น อาจจะเด่งออกมา โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง.อาจจะเด่งออกมา ..ครับผม ส่วน เนโร ก็ตามนี้แหละครับ แล้วก็แอดไฟด์..เข้าไป

..ตามเนื้อเรื่องเลยแหละครับ อืมมมม

25
ขอบคุณคับ

อันนี้เป็นการ Burn ไฟล์ iso ใช่มั้ยคับแล้วที่แปลง vcd ลง dvd หละคับยังไง

ตอนนี้เอาแผ่นออกได้ละคับเปลี่ยนไปเข้า windows แล้วกด Eject มันเลยยอมออกมาให้
เอาซะองศาเครื่องเพิ่มเลย T_T

619
เดอิดาระ

เอ่อออ....ยันเช้ากันเลยครับวันนี้ ผมอยู่ ทำงานถึงเช้าแหละครับ..อันนี้เป็นการBurmแบบแตกไฟด์ISครับ ถ้า คนที่ปล่อยโหลดไฟด์เขา Copyมาจากไฟด์ ต้นฉบับ..เราก็จะได้ แผ่นต้นฉบับของเขามาเลยล่ะครับ..(ต้นฉบับน่าจะดูในเครื่องเล่นDVDได้ด้วยครับ) .โต้รุ่ง..(เอาเมลผมไปคุยเลยมั้ยครับ??)...อืมมมมม

25
ก็็ดีนะคับมี

ก็ดีคับมีอะไรจุกจิกก็จะได้ถามเลยงั้นขออีเมลเลยละกันนะคับ

619
เดอิดาระ

...เอางั้นเลยหลอ???..hikizumi เติม ฮอทเมลครับ...ผมไม่รู้เยะนะ ถ้ารู้เด๋ยวผมบอก..นะครับ พี่น้องงงง อืมทมมม.

cyberriver's picture
48
สำหรับไฟล์ ISO

เลือกตามขั้นตอนตามในรูปเลย

25
^ ^

ขอบคุณครับจะลองดู

25
ไม่สำเร็จนะคับ

สำหรับวิธีของคุณ cyberriver เพราะเมื่อคืนลองไปแล้วเป็นวิธีเดียวกับที่คุณ เดอิดาระ บอกเลย