หาาแบต macbook ดำ จากไหนหรอคะ

ิbakakung's picture
3
พอดีถามที่ศูนย์เค้าบอกว่าไม่มี เพราะคนที่มาสั่งก่อนหน้านี้ยังไม่ได้เลย แล้วหยั่งงี้จะทำยังไงดีคะ T_T

nickoe's picture
4320
โอะ

รุ่นนี้มันค่อนข้างเก่าแล้วครับ
อะไหล่น่าจะหายากแล้ว
ซึ่งปกติแล้ว apple จะมีนโยบายเก็บอะไหล่
ไว้แค่ห้าปีครับ หลังจากนั้นจะหายากแล้วครับ
บางทีก่อนห้าปีก็หมดได้ครับ

คาดว่าคงต้องหาทาง ebay หรือเลวร้ายที่สุดคือ
ซื้อเครื่องใหม่ไปเลยครับ

Jpung's picture
59
เห็นที่ iStudio by

เห็นที่ iStudio by Uficon มีหนิครับ...(เห็นบนหน้าเวปอะครับ...เห่อๆๆๆ)
แต่ไม่รู้ว่ายังมีอยู่ป่าว...
ตามนี้เลย...http://www.uficon.com/products_detail.php?proid=471&hd=1

ิbakakung's picture
3
จะลองดูค่า ฮือๆ

จะลองดูค่า ฮือๆ เศร้าถ้าต้องซื้อใหม่ ราคาก็แสนจะถูก T_T
ยูฟิคอนขายแพงมากเลยอะคะ T_T ปรกติมันสี่พันเจ็ดอันนี้ไปตั้ง หกพัน คิดไม่ถูกันเลยทีเดียว

ikok's picture
10285
ผมไปซื้อแบตฯตัวนี้

ที่ร้านด้านล่างของฟอร์จูนเมื่อสักค่อนปีก่อนครับ ยังมีอยู่ ยังไงลองโทรไปสอบถามดูนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าถึงวันนี้จะยังมีเหลือใน stock อยู่อีกหรือเปล่า

2BREAKZ's picture
79
แนะนำครับ

www.Unlimitmac.com ลองดูน่าจะมีครับ

2BREAKZ's picture
79
อ๋อออ ลืมไป

www.usedmacmarket.com อันนนี้ชัว