เป็นสาวก mac เพื่อน ๆ ใช้ browser อะไรกันครับ

meteogarden's picture
7
คือ ติดใจ firefox มาตั้งแต่ใช้ pc พอมาใช้ mac เลยลองใช้ safari อยากทราบความคิดเห็นว่า safari นี่เทียบกับพวก firefox chrome ได้ไหมครับ หรือเจ๋งกว่ายังไง แล้วเพื่อน ๆ ใช้ยี่ห้อไรกันอยู่ครับ

nickoe's picture
4320
safari+firefox

สับๆกันไปครับ

jackypotter's picture
10
ผมถนัดใช้กูเกิลโครมครับ

ผมถนัดใช้กูเกิลโครมครับ หน้าตามันสะอาดดีครับ
แล้วก็ผมใช้วินโดวส์ด้วยเลยซิ้งค์บุคมาร์คกับส่วนขยายด้วยกันสะดวกดี

meteogarden's picture
7
แล้วคนอื่น ๆ มา แชร์กันครับ

แล้วคนอื่น ๆ มา แชร์กันครับ

DrNui's picture
32
ผมใช้ safari

ผมใช้ safari ตามที่เขาแถมมาให้ในเครื่องอ่ะครับ
แบบว่า... ทำแค่เปิดเว็บ อ่านเน็ตธรรมดา ๆ แค่นั้น

onion35's picture
2
ผมก็ใช้ chrome

ผมก็ใช้ chrome

FolkTrance's picture
130
ใช้ Safari กับ Firefox

ใช้ Safari กับ Firefox ครับตอนนี้

FireFox เปิดช้า+กิน Ram แต่ก็ใช้เพราะชิน + ตอนนี้ Safariมีปัญหาพิมพ์บางตัวไม่ได้ในบางที -.-

monstop's picture
104
ผมใช้chromeครับ

ผมใช้chromeครับ
ชินมาตั้งแต่ยังใช้windowsแล้ว
ผมไม่รู้มันต่างกันยังไงบ้าง
แต่ผมถนัดใช้chromeอะครับ

sajiro's picture
1179
ใช้ Safari อ่ะคับ

เคยลอง Crome กับ Firefox แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

อันที่จริงเคยอยากลองเปลี่ยนไปใช้ Crome จริงจัง แต่ยังติดๆรำคาญเลยเลิกไปก่อน

keep_kim's picture
379
Safari + Firefox คับ ใช้

Safari + Firefox คับ

ใช้ Firefox แก้ขัด Safari เวลาเข้าเว็บไหนไม่ได้ FF อาจจะช่วยได้คับ
แต่ผมใช้ Safari เพราะผมชอบหน้าตามันแอบสวยยยย แหะ ๆ

ikok's picture
10285
ผมใช้สลับกันไป ๆ มา ๆ ครับ

Safari (mac/pc/ipad/iphone), Firefox(mac/pc), Chrome(mac/pc)

แบร่.. วุ่นวายเต็มไปหมดเลยครับ

ToboTi's picture
26
ฝั่ง Mac ใช้ Safari ฝั่ง

ฝั่ง Mac ใช้ Safari
ฝั่ง Windows ใช้ Firefox
ส่วนมากอยู่ฝั่ง windows เพราะงาน นานๆจะไปฝั่ง Mac ซะที

marchz's picture
47
mac ใช้ firefox สลับกับ

mac ใช้ firefox สลับกับ safari ครับ
windows ใช้ firefox สลับ ie ครับ

Ben's picture
247
Safari ครับ

สำหรับผมถ้าใช้เครื่อง Mac ก็จะใช้ Safari ที่มีอยู่แล้วในเครื่องครับ
ถ้าใช้ PC เครื่องนึงใช้ IE ส่วนอีกเครื่องนึงใช้ Firefox ครับ

ไม่ค่อยได้ใช้ browser ทำอะไรมากครับ ก็เลยไม่ซีเรียสครับ

**สมัยก่อนโน้นนนเคยใช้ Netscape Navigator ครับ ใครเคยใช้มั่งคร้าบ ๕๕๕๕๕****

DrNui's picture
32
นั่นแน่.... Netscape

นั่นแน่.... Netscape เช็ดอายุหรือครับ

สมัยที่ยังเรียนอยู่ ผมเคยใช้ครับ
ร่วมยุคกันกับ ราชวิถี จุฬาเวิร์ด เลยนะเนี่ย

Nu-eMMa's picture
1837
เกิดม๊ะทัน

หัวเราะร่วน

Ben's picture
247
พูดถึง ราชวิถี จุฬาเวิร์ด

พูดถึง ราชวิถี จุฬาเวิร์ด แล้วก็อดที่จะคิดถึง Lotus 123 ไม่ได้ครับ spreadsheet ยอดนิยมตอนผมทำงานใหม่ๆเลยครับ ๕๕๕๕๕ ยิ้มปากกว้าง

เด็กๆกรุณาอย่ารำคาญนะครับ ผู้อาวุโสคุยกันครับ ๕๕๕๕๕๕

marchz's picture
47
ผมใช้ทันนะครับ netscape อิอิ

ผมใช้ทันนะครับ netscape อิอิ

tendo's picture
13
ใช้ firefox ครับ

ใช้ firefox ครับ โปรแกรมเสริมเยอะดี

teenbag's picture
100
ใช่...โครม..เร็วดีเล่นเกมface

ใช่...โครม..เร็วดีเล่นเกมfacebookเร็วกว่าตัวอื่นมากมาย
แต่ชอบ..เดินป่า..ใช่เก็บyoutubeดีมากมาย

bert's picture
64
?

ฝั่ง Mac ผมใช้ Safari ครับ ใช้อย่างอื่นดูไม่ work สำหรับฝั่ง Windows ใช้ google Chrome กับ IE9 ครับ

pippo's picture
2469
เอาเป็นว่า

ไม่ได้เป็น "สาวก" นะครับ แต่เป็น User (ผู้ใช้) น่าจะเหมาะกว่า และก็ชอบใช้ Safari ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

Netscape ก็ทันครับ ตอนนั้นใช้ Modem 128k แบบ Dial Up เวลาต่อแต่ละทีแผดร้องแสบหูมากๆ

Mixmerize's picture
1480
ของผม

ใช้ Chrome กับ Firefox สลับๆกันไปแล้วแต่อารมณ์ หมดกัน 2
บางทีว่างๆก็ไปเปิด Opera บ้าง Safari บ้างขำๆ หัวเราะร่วน
แต่ Safari เวอร์ชั่นใหม่แล้ว แต่ผมยังหนีอาการลูกบอลหมุนไม่ได้เลย เลยยังไม่ได้กลับมาใช้ซะที แป่ววว

plaaw's picture
15
เราใช้

FireFox อ่ะ นานๆ จะใช้ Safari อิอิ

BEAR_Pink's picture
234
ใช้น้องหมาไฟค่าา (firefox) แร

ใช้น้องหมาไฟค่าา

(firefox)

แรงดี หัวเราะร่วน

Cybernet's picture
399
ใช้ safari ครับ

แอบทัน netscape ด้วย 555